Announcement

Collapse
No announcement yet.

harddisk ไหม้ซ่อมได้ป่าวครับ (หมดประกันแล้ว)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• harddisk ไหม้ซ่อมได้ป่าวครับ (หมดประกันแล้ว)

มันไหม้ตรงแผงวงจรที่ต่อกับ chip เล็กๆสีดำ ไม่ทราบว่าสามารถซ่อมหรือเปลี่ยน chip ตัวที่ไหม้ได้เปล่าครับ

แล้วใครเคยเอาไปซ่อมอยากรู้ว่าค่าซ่อมเท่าไหร่ครับ

ดันนิด

Comment

ซ่อมได้ครับแค่เปลี่ยนแผงวงจร ของผมก็ไหม้แต่มันดันเป็นMAXTOR60GB อ่าสิ หาอะใหล่ไม่ได้ -*-

Comment

ถ้าการใหม้เสียหายแค่ วงจร ก็พอจะหาบอร์ด HDD รุ่นเดียวกันมาแทนได้ครับ
        ถ้าเสียหายถึงข้างในก็ต้องทำใจครับ

Comment

Working...
        X