Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะพ่นสีใหม่ทั้งเคสแล้วจะมีผลต่อการระบายความร้อนมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะพ่นสีใหม่ทั้งเคสแล้วจะมีผลต่อการระบายความร้อนมั้ยครับ

จะพ่นสีใหม่ทั้งเคสแล้วจะมีผลต่อการระบายความร้อนมั้ยครับ สงสัยเลยมาถามก่อน

ไม่น่าจะมีนะครับ
    อยู่ที่ทิศทางลมมากกว่านะครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ขอบคุนครับ

Comment

สีเคลือบท่อไอเสียไงครับ
        เเล้วก็กันการสะท้อนคลื่นก็ใช้สีเขียวด้านของทหาร
        เอาเเบเงาเป็นกระจก สาวๆกรีดไม่เข้าก็เอาStandox

Comment

ไม่รู้สึกหรอกครับ

Comment

ไม่หรอกครับ อยู่ที่เรา บังคับทิศทางลม ยัง อย่าไปพ่น อลูมิเนียมพอ อิอิ

Comment

ขออภัยครับ
              ผมขออนุญาตถามต่อนะครับ
              ที่คุณ ZOMBIETO กล่าวว่า อย่าไปพ่นอลูมิเนียมก็พอ
              หมายถึง ถ้าเป็นเคสอลูมิเนียม ห้ามพ่นสีใหม่เหรอครับ
              ถ้าใช่ เพราะสาเหตุใดครับที่ห้ามพ่นสีในเคสอลูมิเนียม
              หรือจะเป็นผลเสียอย่างไรหรือครับ
              ขอบคุณครับ

Comment

มีคนเคยบอกว่าเคสมีเนียมถ้าพ่นสีมันจะกระดำกระด่างสีไม่เรียบเสมอกันทำให้เกิดความขี้เหร่แทนที่จะสวยงาม

ตัวเคสมีเนียมเองก็ช่วยในการดูดซับและระบายความร้อนในตัว การไปพ่นสีมันก็เท่ากับไปปิดความสามารถตรงนี้

Comment

ถ้ามีเคสอลู แล้วจะไปพ่นสีมันทำไมอีกล่ะ 5 5 5 ไม่งั้นก็ไม่ต่างกับเคสเหล็กเลยง่ะสิ

Comment

ขอบคุณครับที่ชี้แนะ
                    เพียงแต่ว่า พอทราบดังนี้แล้ว เกิดสงสัยขึ้นมาว่า
                    ผมเห็นเคสอลูมิเนียมมันยังมีสีดำได้เลย เช่น LIAN-LI V1000PLUS SILVERSTONE TJ07 เป็นต้น
                    ถ้าไม่ควรพ่นสี แล้วทำไม เคสพวกนี้ถึงสามารถทำสีดำได้ล่ะครับ
                    ถ้าเกิดสีมันถลอก อยากจะพ่นสีทับรอบถลอกอะไรทำนองเนี้ย
                    จะได้มั๊ยครับ
                    ขอรบกวนช่วยชี้แนะอีกหน่อยนะครับ
                    ขอบคุณครับ

Comment

พ่นสีถ้า หนามากๆ จะทำให้อมความร้อนงับ

ส่วน การพ่นอลูฯ นี้ทำให้การระบายความลดลง แต่มะน่าถึง 1 C ด้วยซ้ำงับ (ถ้าพ่นอย่างถูกวิธีนะ) แต่การจะพ่น อลูฯเนี่ยต้องเลิอกชนิดสี ที่จะใช้งับ ม่ายงั้นพ่นออกมาก็ สยดสยองแน่ๆ งับ

ps สีบางชนิดระบายความร้อนได้ดีนะงับ แต่ราคาก็ตามความสามารถ มันละงับ

Comment

องค์ประกอบของสีที่มีเเอลกอฮอล์เเละทินเนอร์มันเก็บความร้อนอยู่เเล้วคับ ควรเลือกสีดีๆหน่อย

Comment

พ่นเลยคับ สวยดี ความร้อนก้อคงเท่าเดิมคับ^^"

Comment

สวยครับ เย็นไหม ขึ้นอยู่ ช่องระบายลม เท่านั้น

Comment

Working...
                            X