Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากอัพเกรดช่วยเลือกสเปคทีงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากอัพเกรดช่วยเลือกสเปคทีงับ

ผมยังเปนมือใหม่ในเรื่องคอมเอามากๆ เลยไม่ค่อยรู้อะไรคับ พอดีอยากอัพเกรดคอมที่ใช้อยู่ให้มานดีกว่านี้อ่ะครับ งบประมาณ10000บาท สเปคมฃที่ใช้อยู่ตามนี้คับ
    M/B asus P5VD2-X
    CPU Intel CeleronD-331 2.66 socket775
    Ram DDR 512-533 rox
    VGA Winfast PX7100 GS 256mb DDR2 TD PCI-E
    กะว่าอยากเปลี่ยนซีพียูเปนCore 2 Duo กับเพิ่มแรมเป็น 1 จิ๊ก เลยอยากรู้ว่าตัวcpu จะซื้อที่ความเร็วเท่าไหร่ดี และมีคนบอกว่าพวก core 2 มันร้อน ต้องติดพัดลมเพิ่ม จิงไหมคับ ตอนนี้นอกจากพัดลมcpu ก็มีที่ติดกับเคสอีก1ตัวงับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ เปนพระคุณอย่างสูงเรย

C2D ถูกสุด คือ E4300 ราคาราวๆ 6900 บาท

แรม 1 แถวราวๆ 1700-1800 บาท

ที่เหลือเป็นงบ VGA ที่อัพแล้ว ไม่ต่างจากของเดิมที่มีเท่าไหร่

นอกจากจะเอา VGA เก่า และ CPU เก่าออกมาขาย

ความร้อนของ C2D ถ้าไม่ OC ก็ไม่ร้อนครับ มันจะร้อนต่อเมื่อมีการ OC และปรับแรงดันไฟเพิ่ม
    Last edited by พีคุง; 25 Jan 2007, 14:33:51.

Comment

ไอที่ร้อนนะเพราะการ Overclock

Comment

นาย ปังปอนด์ ป่าวฟระเนี่ย!!??

Comment

Working...
        X