Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเปิดไม่ติด

คอมเปิดไม่ติด ต้อง clear cmos ตลอดทุกครั้งที่เปิดคอม
    มีวิธีแก้ใขไม่ต้อง ต้องclear cmos ตลอด ใหมครับ

ขอบพระคุณครับ

ASUS M2V ครับ

เป้นเหมือนผมเลย งงเหมือนกัน แต่เท่าที่ลองแก้ปัญหาดู เกิดจากผมไปโอเวอร์คล๊อกแล้ว กำหนดไฟมัน ไม่โอเวอร์คล๊อก แล้วปล่อยไฟออโต้หายครับ เปิดติดทุกครั้ง ผมเดาเอาว่ามันน่าจะเป็นที่เพาเวอร์ซัพพาย วัตมันมาไม่พอกลับอุปกรณ์แถมบ้างครั้งไฟตกอีก อีกอย่างก่อนเกิดปัญหานี้ได้เพิ่มอุปกรณ์ที่ใช้ไฟอะไรอีกหรือไม่ ของผมตอนแรกก็เป็นมั่งไม่เป็นมั่ง แต่พอใส่พัดลมอีกตัวเป็นทุกครั้งเลย เลยงดโอเวอร์คล๊อกชั่วคราว รอซัพพายใหม่ ถ้าไงเกิดจากกรณีอื่นก็แจ้งให้ผมทราบบ้างน่ะครับ เพราะผมยังไม่ได้ลองเปลี่ยนเพาเวอร์ซัพพาย เลยไม่แน่ใจว่าหายไหม

Comment

ตอนแรกก้อคิดว่าเป็น ที่ ซัพพาย แต่ลองเปลื่ยนตัวใหม่แล้วยังไม่หายครับ ต้องแกะเคลช แล้ว clear cmos เบื่อมาก

ป.ล. ก่อนหน้านี้โอเวอร์คล๊อก มาครับ แล้วก้ออัพเดด ไบออส ปวดหัวหมดแล้ว จะแก้อย่างไงดีครับผู้รู้แจ้งให้ทราบที

Comment

ไปปรับค่าต่างๆในไบออสรึยังล่ะครับ set ให้มันต่ำๆเลย แล้ว save ซะ

Comment

ถอดแรมเปลี่ยนสล้อตดูครับ

Comment

ลองแฟลชดูซิคับ

Comment

Working...
            X