Announcement

Collapse
No announcement yet.

sub notebook ลงวินโดว์ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sub notebook ลงวินโดว์ยังไงครับ

sub notebook ลงวินโดว์ยังไงครับ พอดีจะลงให้ญาติแต่ไม่แน่ใจว่ามัมนมี DVD-Rom ติดตัวกับตัวเลยหรือเปล่า แล้วถ้าไม่มี ใช้พวก DVD-Rom External หรือใช้ DVD-Rom(SATA) ของ PC มาแปลงเป็น USB เพื่อใช้ Boot CD ลง วินโดว์ได้มั้ยครับ

แล้วลงวินเหมือน notebook ปกติทั่วไปมั้ยครับ HDD น่าจะเป็น SSD เพราะเห็นมี 20GB เองอ่ะครับ แบ่งพาติชั่นได้มั้ยครับ SSD

กำจะมีคนรู้ไหมเนี่ย

Comment

ใช้ External ได้ครับ หรือผ่าน USB Drive ก็ได้ครับ ในกูเกิ้ลมีวิธีทำอยู่
      ส่วนวิธีลงก็เหมือน Laptop หรือ PC ทุกประการ SSD ก็เหมือน HDD เช่นกัน

Comment

หรือไม่ก็ไปหา Usb DVD-rom ครับ
        เอาพวก DVDR-Rom ธรรมดา แล้วซื้อพวกสายแปลง ide เป็น usb ก็ได้ครับ
        ราคาไม่กี่บาทเองครับ

Comment

Working...
        X