Announcement

Collapse
No announcement yet.

DDR2 4จิก Vs DDR3 2จิก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DDR2 4จิก Vs DDR3 2จิก

แบบไหนแรงกว่ากันครับ

จิ๊กเยอะมันไม่ได้ทำให้แรงงิ ddr3 มันวิ่งที่บัสสูงกว่ามันก็แรงกว่าอ่ะ

Comment

เก้าดอกจิกคับใหญ่กว่า เอ๊ย ถ้าใช้กับสเปกเดียวกันผมว่า DDR3 ภาษีดีกว่านา เอ๊ะ รึว่าไม่ใช้ รอท่านต่อไป

Comment

คับ และตอนนี้เมนบอดตัวไหนที่ใส่DDR3 และทำcross fireได้มั้งคับ
        P5Q C มันไม่ได้ใช้ไหมครับ

Comment

รีบไปไหนหว่า DDR3 ผมว่ารอไปก่อนก็ได้ครับ ใช้ DDR2 รุ่น Top ก็โอนะ รุ่นสูงสุดนะ

Comment

เหอะๆ ผมว่า ddr3 น่ะไม่แน่ใจๆ อิอิ

Comment

ผมใช้ DDR3 ผฝว่า แตกต่างจาก DDR2 ไม่เยอะนะ

Comment

DDR2 เร็วกว่าแน่นอนครับ ที่ระบบเดียวกัน

ปล.อย่าอ้างแต่ผลทดสอบเพราะมันเอามาใช้จริงไม่ได้.....จริงๆนะ

Comment

ผมไม่รู้ครับ แต่รู้ว่าของใหม่กว่าย่อมดีกว่า แต่จะใช้มันหมดหรือ เปล่า นั้นก็อีกประเด็น

Comment

ณ โปรแกรมหรือเกมส์นั้นๆ หากซัดแรมเกิน2GB ต่อให้แรมแรงๆ 2GB ก็ไร้ประโยชน์ครับ กระตุกอยู่ดีเพราะความจุในการเก็บข้อมูลไม่พอ ก็เลยต้องอ่านจากHDD ผมว่าเน้นGB เยอะ+OC แรมไกลด้วย ผมว่าดีกว่านะ

Comment

Working...
                    X