Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟเลี้ยง cpu เฟตยิ่งเยอะยิ่งดีรึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟเลี้ยง cpu เฟตยิ่งเยอะยิ่งดีรึป่าวครับ

เฟตเยอะมันดีกว่าป่าวครับ...บางบอร์ดมี 8 10 12 เฟต...แล้วมันดีกว่ากันป่าวครับ

แล้ว DFI LANPARTY UT 790FX-M2R มันมีกี่เฟตครับ

Crosshair II Formula ด้วยครับ.....แล้วภาคจ่ายไฟอันไหนดีก่ากันครับ

ช่วยทีครับ...พี่น้องครับ....

UT 790FX M2R เป็น Digital คับ ไม่มีเฟส ไม่มี VDrop ให้เห็นคับ ส่วน Crosshair II รอท่านอื่นคับ ผมไม่รู้ข้อมูลเหมือนกัน

Comment

MB AMD รู้สึกจะ 790fx DFI M2R เจ้าเดียวนะที่ Digital

Comment

แบบ Digital ดีกว่าป่าวครับ...รอผู้รุท่านอื่นมาตอบข้อสงสัยกันต่อไปครับ

Comment

มาเก็บข้อมูลคับ^^"

Comment

คงเหลือผมคนเดียวแล้วมั่งเนี่ยที่เล่น m3a32mvp อยู่เนี่ยเห้ออ..

Comment

ถ้าใช้งาน ปกติ ก็ไม่ต่างกันหรอกครับ
              แต่ถ้าOverclock จะมีผลต่างกัน แต่ไม่ถึงกับ 100% Mosfetเยอะ จะช่วยให้ แต่ละตัวไม่ทำงานหนักไม่ร้อนจนเกินไป และเพิ่มแรงดันไฟได้เยอะขึ้น กินไฟเยอะขึ้น 55+

เอาเป็นว่า ถ้าทำงาน ปกติไม่ต่างกันครับ แต่ถ้าOCนี่ต่างกัน

อ่อ 12เฟส แต่ไม่มีคุณภาพ ก็เท่านั้นแหละครับเหมือน C แข็งคุณภาพแย่แหละ มีระเบิดได้เหมือนกัน

Comment

12 เฟสนี่ของ crosshair ช่ายป่ะครับ

Comment

Working...
                X