Announcement

Collapse
No announcement yet.

4870x2 กับ PSU Liberty 500 Watt.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4870x2 กับ PSU Liberty 500 Watt.

spec.เครื่องผมในตอนนี้
    Intel E2140 @ 3.2Ghz + IFX-14
    DFI Blood Iron
    MSI 8800GT OC Edition 512Mb DDR 3
    Corsair Value 2Gb. (Promos) + Amanda Fan
    HDD Samsung 320Gb.
    PSU Enermax Liberty 500 Watt.

ไม่ทราบว่า ไฟจะเลี้ยงพอรึเปล่าครับ กลัวซื้อ 4870x2 มาใช้แล้วไฟไม่พอครับ ผู้รู้แนะนำทีครับ

พอครับ

Comment

สบายมากครับ

Comment

เอาให้มันเหลือดีกว่าแต๊บกลางทางน่ะครับ.....

Comment

คาดว่าจะปริ่ม (ไม่พอ)
          เพราะ HD4870X2 ขั้นต่ำ 550W ขึ้นไป (เทสกับ QX....)

Comment

50/50เลยนะเนี่ย x2 ซะด้วยกลัวจะไม่พอเอาอะครับ
            Last edited by bazara; 4 Nov 2008, 22:39:31.

Comment

ดับครับ

ขนาดลิเบอร์ตี้ 620 W ที่เคยลองกับ 4870x2 ยังดับกลางอากาศแล้วเลยครับ

มีหลายท่านเจอ 4870x2 กับ PSU Enermax 6XX w. ก็บอกว่าดับกันเยอะ ถ้า CPU โอเวอร์คล๊อก

ถ้า CPU เดิมๆก็ล่อๆแล่ๆไปครับ
              sigpic
              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
              งดแรงชั่วคราว

Comment

มีเงินซื้อ4870x2แล้ว ก็เก็บเงินซื้อPSUดีๆซักตัวดีกว่า สเปคนี้ไม่ควรเสี่ยงเป็นอย่างยิ่ง เอาชัวดีกว่า

Comment

แนะนำให้เอาตัวกี่ Watt. มาใช้ดีครับ จะได้ดูเผื่อไว้ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

Comment

ไช่ครับ ผมว่าซื้อซัพพลายเพิ่มเห่อะครับ อย่าเสียงดีกว่าครับมันอาจเจ๊งทั้งระบบก็ได้ใครจะรู้ ถ้างัยเอา750W ของicuteไปเลยครับ

Comment

Originally posted by serialnuza View Post
                      ไช่ครับ ผมว่าซื้อซัพพลายเพิ่มเห่อะครับ อย่าเสียงดีกว่าครับมันอาจเจ๊งทั้งระบบก็ได้ใครจะรู้ ถ้างัยเอา750W ของicuteไปเลยครับ
                      ราคา อยู่ที่เท่าไรครับ และมี ยี่ห้ออื่นแนะนำอีกไหม๋ครับ

Comment

ThermalTake ToughPower 750 W ขึ้นไป ในชีรี่นี้เพิ่งได้ 80+ มาหมาดๆเลย

Gigabyte Odin Pro Or GT 800 w

Corsair HX 750W ขนาด 620 W ยังเล่น 4870x2 2 ครอสฟายสองตัวสบายๆเลย

ลองดูข้อมูลจากเว็บนี้ก็ได้ครับ

http://www.jonnyguru.com/modules.php...at&recatnum=13
                        Last edited by tor_Za; 5 Nov 2008, 00:24:13.
                        sigpic
                        -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                        -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                        งดแรงชั่วคราว

Comment

Working...
                        X