Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะต่อ HD กับ CD rom ในสายแพเส้นเดี่ยวกันได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะต่อ HD กับ CD rom ในสายแพเส้นเดี่ยวกันได้ไหมครับ

จะต่อ HD กับ CD rom ในสายแพเส้นเดี่ยวกันได้ไหมครับ

พอดีจะไปซื้อ HD มาใหม่ครับ แต่ HD ของเก่ามีอยู่ 2 ตัวแล้ว เครื่องผมเป็น Port IDE ครับ
    ซึ่งผมต่ออุปกรณ์ดังนี้ครับ

IDE 1 ต่อ HD 2 ตัว
    IDE 2 ต่อ CD rom 2 ตัว

ปัญหามีอยู่ที่ว่าถ้าผมซื้อ HD มาอีกตัวผมจะต่ออย่างไรได้บางครับ

ขอคุณล่วงหน้าครับสำหรับ....คำแนะนำครับ

IDE 1 ต่อ HD 2 ตัว ----------------- ตัวที่1 เซ็ต jumper เป็น master ตัวที่2 เป็น slave
    IDE 2 ต่อ CD rom 2 ตัว -------------- ตัวที่ 1 เซ้ตเป็น master ตัวที่ 2 เป็น cable select(auto) (เสียบสายแพร์ข้อแรก และข้อที่ 2 ตามลำดับ)

Comment

Working...
    X