Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วย จัดสเปคคอม 45K หน่อยครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วย จัดสเปคคอม 45K หน่อยครับผม

งบ45kครับ ขอเป็น ของ Intel นะครับ เน้น เล่นเกมส์ ครับผม
    รวมจอ 22'' ด้วยนะครับ
    ช่วยเขียนราคาของแต่ละอย่างให้ด้วยนะครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

Core2 Quad Q9550 10900
    GIGABYTE GA-EP45-UD3R 4290
    G.SKILL PK/800 (2GBX2) 2190
    WD 640AAKS 2450
    POWER COLOR HD4870x2 15000
    iCute TiTaNium 750W 2990
    CASE 2000
    DVD 800
    จอ 5000
    45620
    เกินมานิดนึงคับ

Comment

ขอบคุณมากครับ ถ้าผมจะไปประกอบ ควรไปร้านไหนดีครับ พอดีผมอยุ่ต่างจังหวัดอ่ะครับ

Comment

ช่วยบอกร้าน ที่ประกอบดีๆ ใน พันทิพ หน่อยครับ พอดีว่าจะไปประกอบแล้วอ่ะครับ

Comment

tk jedi พันทิพย์ประตูน้าม เล่นi7เลยดีกว่ามั๊ยเอิ๊กๆไม่เอานาๆล้อเล่นๆอย่าเกิดกิเลส

Comment

i7 กับ สเปคที่เค้าบอกด้านบนอันไหนดีกว่ากันอ่าครับ

คือว่า เน้นเล่นเกมส์อ่า ครับ

คือว่าผมไม่ค่อยมีความรุ้ครับ อยากรุ้ครับ ใครอยากแนะนำ สเปคเพิ่มก้อได้นะครับ

Comment

i7แรงกว่านิดนึง นิดนึงนะ

Comment

I7 ไม่มีทางแรงไปกว่าหรอกครับ ถ้าใช้ i7 ก็ไม่มีเงินพอซื้อ HD4870X2

CPU ตัวเดียว ไม่ได้เป็นตัววัดความแรงทั้งเครื่องหรอกครับ

Comment

ครับผม คืออยากรุ้อีกเรื่องว่า สเปคที่แนะนำมานี่ มันรองรับ ddr3 มั้ยครับ

ถ้าสเปคนี้ดีสุดในงบ 45 k ผมก้อขอบคุณทุกท่านมากนะครับ
                  Last edited by Ajaaa; 10 Feb 2009, 20:37:27.

Comment

บอกแว๊วว่าอย่าเกิดกิเลสเอ๊ะเด๋วปั๊ด!!!

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      I7 ไม่มีทางแรงไปกว่าหรอกครับ ถ้าใช้ i7 ก็ไม่มีเงินพอซื้อ HD4870X2

CPU ตัวเดียว ไม่ได้เป็นตัววัดความแรงทั้งเครื่องหรอกครับ
                      ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบ

Comment

จอ 22" 5000 นี่ของไรอะครับ T220 ของซัมซุง ก็ปาไป 6900 แล้วนะ

Comment

Originally posted by Ajaaa View Post
                          ครับผม คืออยากรุ้อีกเรื่องว่า สเปคที่แนะนำมานี่ มันรองรับ ddr3 มั้ยครับ

ถ้าสเปคนี้ดีสุดในงบ 45 k ผมก้อขอบคุณทุกท่านมากนะครับ
                          DDR3 ก็ไม่คุ้มครับ CL7-8 แรงกว่า CL4 DDR2 นิดเดี่ยวเองครับ

Comment

I7 ไม่ใช่คำตอบสุดท้าย

Comment

Originally posted by thenetza View Post
                              จอ 22" 5000 นี่ของไรอะครับ T220 ของซัมซุง ก็ปาไป 6900 แล้วนะ
                              LCD 22" Samsung (2233SW+DVI) 5380บาท @ advice

Comment

Working...
                              X