Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ๆจัดสเป็กเครื่องตัดต่อให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่ๆจัดสเป็กเครื่องตัดต่อให้หน่อยครับ

คือ....ผมต้องการสเป็คคอมพิวเตอร์เพื่อการตัดต่อวีดีโอครับ
    แบบใช้งานได้จริงนะครับ....

งานที่ใช้.....สารคดี....มิวสิควีดีโอ...TVC....อื่นๆ
    รวมทั้งงานด้าน 3D ด้วนนะครับ

โปรแกรมที่ลงใช้
    ....EDIUS 4.5 ..AFTER EFFECT
    ...3DMAX....PHOTOSHOP...ILLUSTATOR
    ผมอยากได้แบบดีหน่อย..แต่ไม่ต้องการดีมาก(ไม่ต้องการดีมากแบบใช้แต่ของแพงๆแต่ไม่เสถียร

อ่อ)

ขอบคุณมานะครับ
    (รบกวนแนะนำร้านจัดสเป็คฯด้วยนะครับ)

บอกสั้นๆว่าเครื่องเทพเลยละไม่ I7 ก็ Q9XXX เลยละครับ

Comment

ต้องการ เสียตัง เท่าไหร่?

Comment

เอา เซวลูร่อน ตัดคลิปโป้ได้ไหมครับ - - ผมมี เซวลูล่อน อยู่เครื่องนึง ลองตัดดูมั่ง ล้อเล่นนะครับ งิงิ

Comment

Originally posted by zigmamar View Post
          ต้องการ เสียตัง เท่าไหร่?
          เสริมอีกนิด
          เอากี่จอ ตัดต่อ animation ส่วนมาก 2 จอ หรือไม่เอาจอ

Comment

เรื่องจอนะครับ : ผมต้องการ 2 จอ ครับ
            เรื่อง งบประมาณผมก็ คาดว่าจะประมาณ 4-5 หมื่นนะ รวมจอด้วยนะ....ทั้งนี้ผมต้องซื้อการ์ดตัดต่ออีกครับ...

.....ที่อยากถาม...เพราะว่า..อยากได้สเป็กที่เสถียร นะครับ..ไม่ได้เอาสเป็กแพงๆแต่ไม่เสถียร....(ผมเห็นแล้วแหละหลายๆคน..อยากได้การ์ดโน่นการ์ดนี่...ไม่รู้จะเอาไปทำไม...พอใช้จริงๆ..ก็ใช้ทรัพยากรของเครื่งไม่เต็มที่..และ้ก็ไม่เสถียร..แฮงค์บ่อยอะไรประมาณนั้น)....

รบกวนหย่อยนะครับ

Comment

Q9550 10800
              ASUS P5Q PRO 5000
              RAM KINGTON 800 2GX2 1600
              DVDRW 800
              CASE 1100
              PCI-E GF9800GTX+ 6500
              HDD WD AAKS 640Gx2 RAID0 5000
              PCI-E ICUTE 650W ตัวถอดสายนะครับ 2700
              LCD 22 x2 12000

Comment

Working...
              X