Announcement

Collapse
No announcement yet.

account administrator ของผม disable โคตรเซียนช่วยด้วย คับ !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• account administrator ของผม disable โคตรเซียนช่วยด้วย คับ !!!

ช่วยด้วยคับ account ที่เป็น administrator ของเครื่องผมมัน disable อ่าคับ จะทำอะไรก็ทำไม่ได้เลยคับ เข้าโดย user อื่นๆ ไปแก้ properties ของ administrator ก็ไม่ได้ system restore ก็ไม่ได้ จะไปแก้ registry ก็ทำไม่เป็น จะ repair windows เครื่องมันยังไม่ยอมเลยคับ !!! ผู้รู้ / โคตรเซียน ช่วยผมทีนะคับ ไม่อยากลง windows ใหม่ (ถ้าไม่จำเป็นจิงๆ อ่าคับ T_T)

เข้าไปติ้กเอาเครื่องหมายหน้าช่อง Account is disabled ออกไปก็ไม่ได้เหรอครับ มันขึ้น error แบบไหนอ่ะ ถ้ายังงัยช่วยลงรูปหน้า Administrator Properties ช่องแท็บ General นะครับ

แล้วที่เข้าเป็น User อื่นเข้าไปแก้ไข ไม่ทราบว่า User อื่นที่ท่านว่ามา เป็น Member Of อะไรมั้งอ่ะ ลองเป็น Backup Operaors หรือ HelpServicesGroup ดูนะครับ สองกลุ่มนี้จะมีความสามารถมากกว่า Administrators หน่อยๆ

Comment

Working...
    X