Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU COOLER ตัวไหนน่าเล่นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU COOLER ตัวไหนน่าเล่นครับ

ตามหัวข้อครับ คือว่าจะซื้อมาติดแต่ไม่มีความรู้ว่าตัวไหนใช้ดีมั่งครับเลย มาข้อความคิดเห็นหน่อย

มีตัวอย่างที่น่าสนใจมาให้ด้วยว่าตัวไหนดีกว่ากันครับ เอาราคาไม่เกิน 1500 บาท เอาร้านของ hwhinter
    ---------------------------
    COOLER MASTER CPU COOLER RR-CCH-L9U1-GP CPU Cooler Fan Hyper TX2-AMD & Intel 1 Yrs. HWH 1150

COOLER MASTER CPU COOLER RR-CCH-LB12-GP CPU Cooler Fan Hyper 212 1 Yrs. HWH 1390
    ---------------------------
    ASUS CPU COOLER Arctic Square 775/478/K8 1 Yrs. ALC 1350
    ASUS CPU COOLER Lion Square775/478/K8 1 Yrs. ALC 1500
    ASUS CPU COOLER Silent Square Evo 775/478/K8 1 Yrs. ALC 1500
    ASUS CPU COOLER Silent Square Pro 775/478/K8 1 Yrs. ALC 1500
    ASUS CPU COOLER Triton 70 775/478/K8 1 Yrs. ALC 800
    ASUS CPU COOLER Triton 77 775/478/K8 1 Yrs. ALC 1100
    -----------------------------
    THERMALTAKE CPU COOLER fan thermaltake Blueorb FX (Intel&AMD) 1 Yrs. HWH 1500

THERMALTAKE CPU COOLER fan thermaltake Max ORB (Intel&AMD) 1 Yrs. HWH 1500

THERMALTAKE CPU COOLER fan thermaltake V1 (Intel&AMD) 1 Yrs. HWH 1600
    -------------------------
    ขอบคุณมากครับ เอ่อนิดนึง พอเวลาติดตั้ง เห็นในกระทู้หลายกระทู้บอกว่าไม่ต้องลอกแผ่นพลาสติกอะไรสักอย่างเพื่อเวลาถอดออกจะไม่มีปัญหาเมนบอรด์ ซึ่งมันอยู่ตรงส่วนไหนอะ เวลาไปติดจะได้ไม่ลืม ที่จะไม่เอาออก มีภาพก็ดีครับอิอิ ขอบคุณมากครับ กะจะทำเหมือน Cilp VDO ตัวนี้ก็กลัว จะเป็นโรงศพอะครับ คลิคดู ราคาอุปกรณ์ถูกแต่ ไม่สำเร็จพังยกชุดครับอิอิ เย็นทั้งเมนบอร์ดเลยคุ้ม แต่สกปรกเวลาถอดไปเครม ประกันไม่รับแนนอนอิอิอิ
    Last edited by nuzaa; 20 Dec 2008, 15:37:00.

เพิ่มอีกนิดเล่น Tuniq ไปเลยครับ

Comment

พอดีอย่ากได้ของที่ hwhinter อะเพราะผมอยู่ที่ต่างจังหวัด จะไปซื้อที่หาดใหญ่ใกล้หน่อยอะ พอดีไปธุระเดือนหน้าพอดี เลยมาหาความรู้ก่อนเลยอิอิ

ตัวนี้ดีไม่ครับ

COOLER MASTER CPU COOLER RR-CCH-LB12-GP CPU Cooler Fan Hyper 212 1 Yrs. HWH 1390
      Last edited by nuzaa; 20 Dec 2008, 15:29:53.

Comment

เห็นด้วยครับ Tuniq 120 หรือ HR-01 ไปเลยดีกว่าครับ

Comment

Tuniq 120 มานใช้ได้ดีใช่ไม่ครับ แต่ไม่รู้ว่ามีของรึเป่าซิ เดียวจดไว้ก่อน แล้วจะไปหาดู แล้วมีตัวอื่นอีกไม่ ของในตามที่ร้าน hwhinter ตัวไหนใช้ดีอะ เผื่อของ Tuniq 120 ไม่มี เ่อ่อ ราคาของ Tuniq 120 มานอยู่ในราคาประมณเท่าไรครับ

Comment

1790 ทั้ง Tuniq 120 และ HR-01 ครับ

สะดวกสั่งแค่ HWH เหรอครับ

Jedi หรือ TK ก็ส่งได้ครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
              1790 ทั้ง Tuniq 120 และ HR-01 ครับ

สะดวกสั่งแค่ HWH เหรอครับ

Jedi หรือ TK ก็ส่งได้ครับ
              ครับ อยากสั่งของที่เป็นแหล่งที่อยู่ใกล้บ้านครับเวลาส่งเครมสะดวกหน่อย มีอีกร้านนึงผมยังไม่เคยไป จำไม่ได้ว่าร้านอะไรที่หาดใหย่เหมือนกัน ไปช่วงนั้นมานปิด ถ้าไปเดียวลองเข้าไปสอบถามดูว่าร้านนั้นมีของ Tuniq 120 เป่า แต่ถ้าไม่มีของ ใน HWH ตัวไหนหน้าสนอีกไม่ครับ

รุ่นนี้เป่าครับ

Cilp
              Last edited by nuzaa; 20 Dec 2008, 15:56:12.

Comment

็ัHyper 212 ใส่พัดลมเพิ่มอีกตัว ก็ใช้ได้นะ

Busitek แนะนำ OCZ เวนเดทต้า2

งบสูงกว่า สองพัน แนะนำ Ultra 120 Extreme

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                  ็ัHyper 212 ใส่พัดลมเพิ่มอีกตัว ก็ใช้ได้นะ

Busitek แนะนำ OCZ เวนเดทต้า2

งบสูงกว่า สองพัน แนะนำ Ultra 120 Extreme
                  ผมเล่น OC CPU ไม่มาก ครับ คง OC E8400 ความเร็ว 3.0 ไม่เกิน ความเร็ว 3.5 ประมาณนั้นครับ เลยไม่อยากเล่น CPU COOLER ราคาสูงมากนักอะครับ อยากจะได้แบบพอดีๆ

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ มีท่านอื่นแนะนำอีกไม่ครับ
                  Last edited by nuzaa; 20 Dec 2008, 16:16:13.

Comment

cooler master V8

ไม่ก้ cooler master V10 แต่ไม่รู้ว่า ใน ไทย

เอามา ลง ยัง น่ะครับ รวมถึง V12 ด้วย เอา Link ไป ดู

http://www.sysopt.com/features/cases...2024_3722241_6

เวิค สุด ๆ
                    Last edited by Zpecter; 21 Dec 2008, 02:51:21.

Comment

Originally posted by Zpecter View Post
                      cooler master V8

ไม่ก้ cooler master V10 แต่ไม่รู้ว่า ใน ไทย

เอามา ลง ยัง น่ะครับ รวมถึง V12 ด้วย เอา Link ไป ดู

http://www.sysopt.com/features/cases...2024_3722241_6

เวิค สุด ๆ
                      ดูแล้ว สวยดีอะแต่น่าราคาเกินงบ ขอบคุณมากครับ เอ่อ เห็นว่าเวลาติดตั้งไม่ต้องเอา แผ่น พลาสติกออกนี้ มันอยู่ตรงหน้าสำผัสทองแดงใช้ไม่ครับ และไม่ต้องลอกออก แล้วมานจะระบายความร้อนดีเป่า แล้วพลาสติกมานไม่ลายใช้เป่า
                      Last edited by nuzaa; 21 Dec 2008, 07:31:55.

Comment

ซิ้งค์ CPU มันไม่ค่อยพังหรอกครับ ไม่ต้องกลัวเรื่องที่จะต้องเคลมหรอก

ผมแนะนำ Tuniq ครับ เพราะมันเย็นมาก มันเป็นซิ้งค์เทพพพพพ

Comment

Tuniq ครับ เย็นคุ้มค่าจริงๆ

Comment

Tuniq ครับ นั้นผมก็จะลองหารุ่นนี้ดู เห็นแต่คนเชียร์ ไม่ทราบว่าของ Tuniq รุ่นไหนหน้าสนใจครับ พร้อมราคาด้วยจะได้ตัดสินใจถูก กับกระเป๋าตัวเองอิอิ

รุ่นนี้เป่า แต่ว่ารุ้นนี้เห็นว่าเสียงดัง แต่เย็นดี

Tuniq Tower 120

อ่าน
                            Last edited by nuzaa; 21 Dec 2008, 08:21:17.

Comment

Tower ยาวนะ !

Comment

Working...
                              X