Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปิดร้านเกมส์งับจัดสเปกให้ทีงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปิดร้านเกมส์งับจัดสเปกให้ทีงับ

จัดสเปกให้หน่อยคับงบ25000รวมจอนะงับเอาแบบทนๆๆอ่ะ
    เผื่ออนาคตสัก2-3ปีด้วบนะคับ

ขอแบบเล่นเกมส์ลื่นๆๆอ่ะงับ

รบกวนคุณวิกรด้วยนะงับ ขอบคุงคับ

ตั้ง 25000 เลยเหรอครับ

Comment

25000 ได้แรงมากเลยครับ

**รอท่านต่อไปมาจัดครับ ผมจัดไม่เป็น อิอิ

Comment

Athlon X2 4800+ 3,250
        Asrock Alive NF6 1,700
        XFX GF8600GT XXX Zalman 5,150
        Geil Value Series 2GB 800MHz (1GBx2) Kit 2,000
        WD 160GB 1,990
        Delux DC-MF485 1,090
        Samsung SyncMaster "940BW" 19" 6,740 จะลดไปใช้ 17นิ้วก็ได้ครับตามใจ
        ตัว DVD ผมว่าใช้ตัวเดียวพอน่ะซื้อเป็นแบบ External หรือ จะใช้Lanเอาก็ได้ครับ

21,920
        เงินเหลือ 3,080 จะไปเพิ่มการ์ดจอ เป็น 8800GT ก็ได้ครับ แต่ผมว่าแรงไป
        หรือเปลี่ยน Power Supply กะเคสเป็น
        CoolerMaster ELITE 330 + Enermax EG465P-VE (FMA) 460W
        1,390+2,450 = 2,750 ก็ได้ครับ
        ก็จะเป็น 21,920-1,090(เคสเดิม)+2,750 = 23,580 เงินเหลือ 1,420บาท ไว้ซื้อเม้าส์กะคีย์บอร์ด ถามว่า Power Supply ใหม่ จำเป็นมั้ย ผมว่าจำเป็นน่ะ บางทีไฟเกินมาอย่างน้อยก็เซฟ Hardware ข้างในของเราซึ่งมีราคากว่า บางตัวของไม่ดี ไฟเกินมาทีทั้งร้าน พังหมดเลย T-T โดนมาแล้วกับตัว ในขณะที่บางตัว ไฟเกินมา Power พัง แต่ข้างในไม่พัง

Comment

หง่ะ โทดทีครับ ไม่ได้อ่านว่าให้ท่านวิกรจัด -_-" ไอผมมันมือใหม่ มิอาจกล้าข้ามหน้า ผ่านของผมไปก็ได้น่ะครับ ซื้อตามท่านวิกรดีกว่า

Comment

ไครจัดก็เหมือนกันและครับ ก็ตั้งใจจะช่วย เหมือนกันครับ จริงใหมทุกๆท่าน

ส่วน ร้านเกมส์

เอาแค่
            X2 4000+ 2100
            ASROCK ALIVENF6-VSTA 1700
            RAM ROX 667 512x2 700
            HDD 80 1500
            CASE DELUX 1500
            PCI-E GF8600GT SAPRK U600 3400
            จอก็เลือกเอาครับ เท่านี้แหละครับ พอแล้ว
            ยังมีเมาส์คีบอร์ดอีก ครับ

Comment

หากไม่เข้าถ้ำเสือแล้วจะได้ลูกเสือได้ยังไง หากไม่กล้าท้าผู้เก่งกาจ แล้วเราจะสามารถก้าวข้ามขีดจำกัดของตนได้ยังไง สู้ต่อไป ทาเคชิ

ปล. ขำขำ อยู่ว่างๆ เลยอยากลองพิมพ์ให้ดูแบบหนังจีนกำลังภายในอ่ะครับ อิอิ

Comment

อิอิ

Comment

ราคาถูกกว่าของผมเยอะเลย เหอ ๆ ๆ ผมเน้นแต่ให้ราคาเท่ากับทุนของเขาอย่างเดียว

ข้าน้อยยังด้อยประสพการณ์ยิ่งนัก T-T แต่ 80GB นี่ผมว่าน้อยไปน่ะครับ อ้อ แล้ว จขกท.อย่าลืมไปคิดเรื่องค่าลิขสิทธิ์ด้วยน่ะครับ

Comment

PCI-E GF8600GT SAPRK U600 --เปลี่ยนเป็น--> A650 ดีมั้ยครับ
                    เห็นในเว็บ advice ระบุว่ามี Output HDTV ดูจากรูปไม่เห็นมี มันมีจุดแตกต่างกันตรงไหนบ้างครับ

ถ้าเปลี่ยนเป็น ATi นี่รุ่นไหน ตัวไหนดีครับที่สเป็ก&ราคาใกล้เคียงกับ U600
                    .oO(ถ้าเป็นยี่ห้อนี่ใจอยากได้ XFX ดันมีแต่ค่ายเขียว, ส่วนยี่ห้ออื่นๆ ATi นี่ก็รู้สึกว่าน้อยรุ่นเหลือเกิน)
                    Last edited by chienthegooners; 25 Feb 2008, 00:58:13.

Comment

Originally posted by chienthegooners View Post
                      PCI-E GF8600GT SAPRK U600 --เปลี่ยนเป็น--> A650 ดีมั้ยครับ
                      เห็นในเว็บ advice ระบุว่ามี Output HDTV ดูจากรูปไม่เห็นมี มันมีจุดแตกต่างกันตรงไหนบ้างครับ

ถ้าเปลี่ยนเป็น ATi นี่รุ่นไหน ตัวไหนดีครับที่สเป็ก&ราคาใกล้เคียงกับ U600
                      .oO(ถ้าเป็นยี่ห้อนี่ใจอยากได้ XFX ดันมีแต่ค่ายเขียว, ส่วนยี่ห้ออื่นๆ ATi นี่ก็รู้สึกว่าน้อยรุ่นเหลือเกิน)
                      ถ้าใช้งานเองก็น่าเปลี่ยนครับ แต่นี้ ร้านเกมสืก็ต้องลองถาม จขกท ดูครับ ว่า เห็นเป็นไงครับ
                      U กับ A

Aคือ U เอามา oc

Comment

ขอบคุณมากครับ

คือจะจัดทำร้านอินเตอร์เน็ต&เกมส์เช่นกัน เล็งๆค่าย ATi ไว้แต่รู้สึกว่ายังมีน้อยรุ่น พวกซีรี่ส์ 38XX ราคาก็สูงไป
                        ถ้าเป็นซีรี่ส์ 2XXX ตัวไหนดีครับ
                        เมื่อก่อนเคยชอบ nVidia แต่เพิ่งเปลี่ยนใจมารัก ATi น่ะครับ
                        ฮาร์ดแวร์อื่นจัดไว้แล้วเรียบร้อยก็ใกล้เคียงกับที่คุณวิกรแนะนำแหละ เหลือแต่การ์ดจอตัวเดียวยังไม่ลงตัว

Comment

Working...
                        X