Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2140

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2140

ถามหน่อยคับ ผมให้ช่างประกอบคอมให้ใช้CPU E2140
    อันนี้มันเป็นCore2Duo หรือ Duo Coreอ่ะ คับ
    แล้วก็
    ตอนนี้ใช้แรมข้างเดียวความเร็วcpuมันจะ 1.6Ghz
    แล้วช่างเขาบอกว่า ถ้าใส่แรม2ข้าง CPU จะเร็ว 3.2เลย ใช่ป่าวคับ

ไม่รู้ว่าเขาจะโม้ ผมป่าว - -"

รบกวนด้วยคับ

เอ่อ แล้วถามหน่อย ก้าดจอ Nvidia GeForce 7200SE/7200 GS DDR2 512 MB ดีไหมคับ - -"

Comment

CPU E2140 อันนี้มันเป็นCore2Duo หรือ Duo Coreอ่ะ คับ
      เป็น Duo Core ที่เหมือนกับ Core2Duo ทุกอย่างงับต่างแค่ L2 (Core2Duo เป็นแค่ชื่อทางการค้ัาครับ)
      Intel Core2Duo เป็นซีพียู Duo Core รุ่นที่สอง ซึ่งทาง Intel ใช้ชื่อว่า Core2Duo
      แล้วช่างเขาบอกว่า ถ้าใส่แรม2ข้าง CPU จะเร็ว 3.2เลย ใช่ป่าวคับ
      เอิ๊กๆ....ช่างร้านใหนบอกงับผมว่าถ้างั้นใส่ 4 แถวไม่เป็น 6.4 เลยหรืองับ เหอๆ
      Last edited by one; 1 Mar 2008, 10:52:46.

Comment

นั่นดิ เขาคงจะโกหก - -"

Comment

ช่างเทพจริงๆ ที่ไหนเหรอครับ

ปล.แบบนี้พวกเครื่องเซิฟเวอร์ ไม่ทะลุ 100Ghz หรือ

Comment

เข้ามา 5555555555555555+

Comment

555555555+ เดี้ยวไปซื้อแรมมาเพิ่มมั่ง

Comment

เดี๋ยวผมไปซื้อ RAM มาเพิ่มดีกว่า
                เหลือ 2 Slot อิ อิ อิ

Comment

ช่างแมร่ง

สุดๆเลย

Comment

เห้ย กุถามดีๆนะคับ ทำไมมิงตอบกันงี้อ่ะ ได้ไม่ได้ก็บอกมาดิวะ

Comment

??

Comment

เหอๆ อย่าซีเรียสมากสิครับ ด้านบนเขาว่าช่างกันทั้งนั้น ไม่ได้ว่าคุณสักคนเลย
                        ส่วนแรมนั้น ช่างคงหมายถึงการคล๊อกมั้งครับ ว่าไปได้ถึง สามจุดสอง แต่แรม กิ๊กเดียว
                        ผมว่า สามจุดศูนย์คงสบายๆ อยู่แล้วมั้งครับ ขึ้นอยู่กับเรื่องระบายความร้อนมากกว่า ถ้าเดิมๆ นะครับ

Comment

Originally posted by chaopisit4 View Post
                          เห้ย กุถามดีๆนะคับ ทำไมมิงตอบกันงี้อ่ะ ได้ไม่ได้ก็บอกมาดิวะ

??

Comment

Originally posted by chaopisit4 View Post
                            ช่างมันบ้ารึป่าวนั่น งงนะนั่น มันจะ 3.2 ได้ไง ประสาท

Comment

ถามหน่อยคับ ผมให้ช่างประกอบคอมให้ใช้CPU E2140
                              อันนี้มันเป็นCore2Duo หรือ Duo Coreอ่ะ คับ
                              แล้วก็
                              ตอนนี้ใช้แรมข้างเดียวความเร็วcpuมันจะ 1.6Ghz

ไม่รู้ว่าเขาจะโม้ ผมป่าว - -"

รบกวนด้วยคับ
                              เอ่อ แล้วถามหน่อย ก้าดจอ Nvidia GeForce 7200SE/7200 GS DDR2 512 MB ดีไหมคับ - -"
                              Originally posted by one View Post

เป็น Duo Core ที่เหมือนกับ Core2Duo ทุกอย่างงับต่างแค่ L2 (Core2Duo เป็นแค่ชื่อทางการค้ัาครับ)
                              Intel Core2Duo เป็นซีพียู Duo Core รุ่นที่สอง ซึ่งทาง Intel ใช้ชื่อว่า Core2Duo

เอิ๊กๆ....ช่างร้านใหนบอกงับผมว่าถ้างั้นใส่ 4 แถวไม่เป็น 6.4 เลยหรืองับ เหอๆ
                              Originally posted by penguinbenz View Post
                              ช่างเทพจริงๆ ที่ไหนเหรอครับ

ปล.แบบนี้พวกเครื่องเซิฟเวอร์ ไม่ทะลุ 100Ghz หรือ
                              Originally posted by JINDASAMUD View Post
                              เข้ามา 5555555555555555+
                              Originally posted by potogus View Post
                              555555555+ เดี้ยวไปซื้อแรมมาเพิ่มมั่ง
                              Originally posted by tum9199 View Post
                              เดี๋ยวผมไปซื้อ RAM มาเพิ่มดีกว่า
                              เหลือ 2 Slot อิ อิ อิ

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
                              ช่างแมร่ง

สุดๆเลย
                              พูดกับผมป่าวครับ

ถ้าพูดกับผม ผมก็ขออภัยด้วย ที่ทำให้เข้าใจผิด ผมด่าช่างคอมนะ ไม่ใช่ด่าว่าท่าน

แล้วผมก็ขอให้ท่านอ่านดีๆนะ ใช้อารมณ์ให้น้อยๆหน่อยครับ

Comment

Working...
                              X