Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามนิดนึ่ง..ครับ คือจะเปลี่ยน CPU ใหม่ ต้อง ทาซิลิโคลน หรือปล่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามนิดนึ่ง..ครับ คือจะเปลี่ยน CPU ใหม่ ต้อง ทาซิลิโคลน หรือปล่าวครับ

รบกวนถามนิดนึ่ง..ครับ คือจะเปลี่ยน CPU ใหม่ ต้อง ทาซิลิโคลน หรือปล่าวครับ
    คือผม จะซื้อของใหม่เลย จำเป็นหรือปล่าวต้องทา ซิลิโคลน เพราะเคยถามหลายๆคน บางคนบอกไม่ทาก้อได้ แต่บางคนบอกให้ทา ผมก้องง...เพราะไม่อยากถอดหลายๆรอบ เลยมาโพลสถามดูก่อน ...
    ลืมบอก ผมคง ใช้ ซิงค์พัดลมเดิมที่แุถมมากับ CPU นั้นแหละครับ
    ขอบคุณมากครับผม

ต้องทาครับ

Comment

เวลาซื้อซีพียูมาใหม่ที่ซิ้งที่มีมาให้
      จะมีซิลิโคนติดมาให้อยู่แล้วครับไม่ต้องทาใหม่
      จะมีสีเทาๆ น่ะครับ ผมใช้ของอินเทลครับ ของเอเอ็มดีไม่แน่ใจ

Comment

ต้องทาครับเพราะของเก่ามันหายไปเเล้ว = =

Comment

ถ้าเป็นซิงค์มาตฐานของอินเทลจะมีให้ครับถ้าเป็นของใหม่นะแต่ถ้าซิ้งค์อื่นๆต้องทาครับเช็ดของเก่าออกให้หมดก่อนนะ

Comment

ของผมเวลาแกะทุกครั้งก็ทาใหม่ทุกครั้งครับ ส่วนใหญ่ก็ทำแบบนี้ครับ

Comment

ทาครับ ช่วยความร้อนระดับ1เลยล่ะครับ ของอินเทลจะมีติดมาให้เลยครับ

Comment

จะว่าไปแล้ว ถ้าเอาจิงๆ ก้ต้องดูสถานการอ่ะคับ อยู่ที่ระยะเวลา ไม่เกินเดือนเปนผมก้แกะออกมาแล้วก้เอามือถูๆ ของเก่าก้พอ

Comment

ทาครับ

AMD ของใหม่ก้อมีติดซิงค์มา

Comment

เหนผล ๆ

ลดลงมา กว่า 20% คิๆ

ท่าไว้น่ะดี

Comment

ไม่ทากัวไหม้อ่ะคับ - -"

ทาเถอะ เสียเวลาแต่ดีกว่าของพังน่อ

Comment

ขอบคุณพี่ๆ มากครับ ที่แนะนำ สรุปแล้วคือทา ดีที่สุดใช่มั๊ยครับ
                        Last edited by Mr.non; 15 Sep 2008, 10:02:33. Reason: เพิ่มคำ

Comment

ผมซื้อ cpu มาใหม่ ก็ไม่ได้ทานะครับ เพราะ ของเดิมๆ Intel มีมาให้อยู่แล้ว
                          ยกเว้นแต่จะทา ซิลิโคลนเทพ ยาทาเล็บ ทามินอล (ไรประทมาณนี้อะ ขวดละ 200-300 บาทมั้งครับ ไม่แน่ใจ )

Comment

เวลาทาน่ะคับ ใช้แค่หัวไม้ขีดพอไม่ต้องทาหนา ยิ่งบางยิ่งดี คับ

Comment

Working...
                            X