Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลง Windows ใน HDD 160GB 8 MB หรือ 250GB 16MB ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลง Windows ใน HDD 160GB 8 MB หรือ 250GB 16MB ดีครับ

ผมมี HDD seagate SATA2 160GB 8MB อยู่แล้ว และว่าจะซื้อ WD 250GB 16MB อีกสักตัว เลยอยากจะขอคำแนะนำว่า ควรลง Windows ใน HDD ตัวไหนดี อีกตัวจะได้เอาไว้ใส่ ข้อมูล

ปล. HDD ตัวนี้ Ok มั้ย หรือตัวอื่นดีกว่าครับ

เด็กวิดวะลาดกระบัง ...

แนะนำให้ซื้อยี่ห้อเดิม ขนาดเท่าเดิม มาต่อ raid0 ครับผม (เพื่อความแรง)

แนะนำให้ลงวินโดว์ที่ลูกเล็กกว่า (เพื่อจะได้มีพื่นที่เก็บข้อมูลเหลือเยอะๆ )

ไม่ต้องห่วงเรื่องการเรียกอ่านข้อมูลว่าจะช้าครับ เพราะว่า บัฟ 8 กับ 16 MB

ใช้จริงๆเราไม่รู้สึกถึงความต่างครับผม ต้องใช้พวก Benchmarks มาวัด

ยกเว้นท่านCopyไฟล์ใหญ่ๆซัก10 GB ก็คงจะต่างกันก็ได้เห็นกันตรงนี้แหละครับผม

เด็กลาดกระบังมาตอบให้เหมือนกันครับ ... แต่ผมเรียน อก. ^^"

ผมว่าท่านคงมีคอมไว้ทำงานแน่ๆเลย แต่คอมผมมีไว้เป็นของเล่นน่ะคับ แหะๆ ๆ (มีสาระดีครับผม)
    Last edited by Autsumaki; 27 Jan 2007, 04:55:45.

Comment

คิดคล้ายๆกันครับ แต่ไม่เอาต่อraid0อ่ะ เพราะถ้ามีปัญหา มันทำไรไม่ได้เลย ถ้าทำงานก็เอาwindowไปอยู่กะลูก160ดีก่าครับ แต่ถ้าเล่นเกม ลงเกมเยอะๆหรือตัดต่อหนัง แนะนำให้ลง250 มันจะเร็วกว่าแบบรู้สึกได้ครับ จะว่าไป160ก็เหลือๆแย้ว

Comment

ลงตัวไหนก็ได้ครับ ต่างน้อย

แต่ถ้ามี ncq ผมว่าจะแลดูเวิกกว่า

Comment

ลงลูกไหนก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by tommy13 View Post
            ผมมี HDD seagate SATA2 160GB 8MB อยู่แล้ว และว่าจะซื้อ WD 250GB 16MB อีกสักตัว เลยอยากจะขอคำแนะนำว่า ควรลง Windows ใน HDD ตัวไหนดี อีกตัวจะได้เอาไว้ใส่ ข้อมูล

ปล. HDD ตัวนี้ Ok มั้ย หรือตัวอื่นดีกว่าครับ
            ผมว่าลงใว้ทั้ง 2 ลูกเลยครับ กันแป๊ก เจ๊งตัวหนึ่งยังมีใว้ เข้าบอร์ดได้ แก้เซ็ง หุหุหุ
            (ผมก็ลง ใว้ทั้ง 2 ลูกเหมือนกัน หิหิหิ)

ลูกหลัก WD 40G SATA2

ลูกที่ 2 ST 80G SATA1

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ผมว่าลงใว้ทั้ง 2 ลูกเลยครับ กันแป๊ก เจ๊งตัวหนึ่งยังมีใว้ เข้าบอร์ดได้ แก้เซ็ง หุหุหุ
              (ผมก็ลง ใว้ทั้ง 2 ลูกเหมือนกัน หิหิหิ)

ลูกหลัก WD 40G SATA2

ลูกที่ 2 ST 80G SATA1

โห พยายามเนอะ
              หุหุ

Comment

Originally posted by mooh View Post
                โห พยายามเนอะ
                หุหุ
                ขอบคุณครับที่ชม แต่สเปคท่าน คล้าย ๆ ของผมเลย
                หุหุหุ

Comment

สวยดีแฮะ

Comment

250GB 2500KS ของ WD นี่มี NCQ หรือป่าวครับ

Comment

Working...
                    X