Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อฮาร์ดดิสโน๊ตบุ๊ก(IDE)เข้าPCยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อฮาร์ดดิสโน๊ตบุ๊ก(IDE)เข้าPCยังไงครับ

บอร์ดผมรองรับทั้ง SATA และ IDE แต่HDDที่ลง OS ที่ใช้ปัจจุบันเป็น SATA ถ้านำฮาร์ดดิสโน๊ตบุคที่เป็น IDE มาต่อต้องทำอย่างไรบ้างครับ ต่อสายไฟเลี้ยงยังไงครับ สายแพด้วย

HDD NB IDE ต่อตรงลง PC ไม่ได้ครับ ต้องหาตัวแปลงถึงใส่ได้ หรือต่อ External Box เอา ส่วน HDD NB SATA ต่อลง PC ได้เลย

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Hello! Project View Post
        HDD NB IDE ต่อตรงลง PC ไม่ได้ครับ ต้องหาตัวแปลงถึงใส่ได้ หรือต่อ External Box เอา ส่วน HDD NB SATA ต่อลง PC ได้เลย
        ต่อได้ครับ เคยใช้อยู่
        มันมีสายแพ ของHDD2.5" แปลงเป็นสายแพ HDD3.5"
        แต่หาซื้อยากหน่อย
        ซื้อ External Box มาใส่นะดีแล้วพกพาได้ด้วย

Comment

ิbox hdd ถูกๆมีเยอะคับเดี๋ยวนี้ ผมซื้อมา150.-เองมั้ง ที่ hwh

Comment

ตัวแปลงจาก2.5เป็นแบบรุ่น3.5 ก็มีขายครับ ราคาประมาณร้อยกว่าบาท หาซื้อไม่ยากเกินความสามารถ

Comment

Working...
            X