Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ds3 rev3.3 มีปัญหากับ X1650Xt ช่วยด้วย!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ds3 rev3.3 มีปัญหากับ X1650Xt ช่วยด้วย!!

คือเมื่อวานไปซื้อ บอร์ด Ds3 rev3.3 พร้อมกับ X1650xtมา กลับถึงบ้านมาลงวินโด้เสร็จก็ลง Driver บอร์ดตามด้วยการ์ดจอจนหมั่นใจว่าครบทุกอย่าง
    เลย รีสตาร์ทเครื่องตามปกติก็นั้งรอด้วยความหวังว่าจะได้เห็นภาพวินโด้อันสวยงาม แต่
    พอโลโก้ windows XP หายปั๊บ คอมก็รีสตาร์ทเครื่องปุ๊บ เป็นอยู่อย่างนี้วนไปวนมา
    เลยตัดสินใจกด F8 เพื่อเข้า SaveMode ก็เข้าได้แล้วลองไปเซ็ตตรง Msconfig ้ไม่ให้ใช้ไดเวอร์ของการ์ดจอ พอบูทเข้าวินโด้อีกที ก็เข้าได้แต่ว่าภาพมันก็ยังเหมือนตอนที่ยังไม่ได้ลงไดร์เวอร์ ไม่ทราบว่ามีปัญหาที่อะไร
    ท่านได ทราบวิธีรบกวนหน่อยนะครับ

เป็นปกติของยี้ห้อบ้วยครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ไดร์เวอไม่ตรงครับถึงแม้จะแถมมากะการ์ดจอ.เจอบ่อย.หาโหลดมาใหม่ครับหายชัวร์

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
          ไดร์เวอไม่ตรงครับถึงแม้จะแถมมากะการ์ดจอ.เจอบ่อย.หาโหลดมาใหม่ครับหายชัวร์
          ขอตัวโหลดแป๊บ เดี่ยวจะมารายงานครับ

Comment

ท่านมั่นใจ กับ แผ่นวินโดว์ ที่ลงแล้วหรือยังครับ บางที เวอร์ชั่นที่ท่านลง มันไปตีกะเมนบอร์ด ลองเปลี่ยนแผ่นดูนะครับ

Comment

ได้แล้วคราบบบบบบบบบ
              หลังจากเข้าไปหาไดร์เวอร์ในเวป Ati ก็ไปสะดุดกะกระทู้ที่มีคนไปโพสในเวป เป็นปัญหาเดี่ยวกัน แล้วก็ได้คำตอบว่า ไดร์เวอร์ที่ผมใช้(7.4)ยังไม่สมบูรณ์ให้ใช้เวอร์ชั่น7.3แทน ก็เลยโหลดมาแล้วลองดู
              สุดท้ายก็ได้เห็นถาพสวยๆหละครับ

ก็ขอขอบคุณพี่น้องทุกท่านที่ มาช่วยครับ

Comment

Originally posted by Sensaura View Post

ก็ช่วยเค้าตอบคำถามไปก่อนก็ได้นี่น่า

อารมณ์ตรงนั้นปล่อยวางมั่งก็ได้นะคับ

แค่เปลี่ยนไดร์เวอร์ใหม่ก็หายแล้ว อย่าเพิ่งไปอคติกิกกาไบท์เลยคับ

ถ้าว่าเป็นรายคนอันนี้ผมไม่รู้ แล้วแต่คับ

Comment

มันบอก 7.4 not suport x1600 ครับ แต่ไม่รู้ x1650 x1600pro x1600 x1600xt มันหลายรุ่น

Comment

Originally posted by Sensaura View Post
                    จนะเล่นอะไรรู้จักเวลาหน่อย คนจะขอความช่วยเหลือมีจิตจำนึกที่ดีบ้าง

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                      มันบอก 7.4 not suport x1600 ครับ แต่ไม่รู้ x1650 x1600pro x1600 x1600xt มันหลายรุ่น
                      มารายงานตัวครับ
                      ผมใช้ X1650 ครับ
                      7.4 ใช้ได้ครับผม

Comment

Originally posted by joejoejoe View Post
                        มารายงานตัวครับ
                        ผมใช้ X1650 ครับ
                        7.4 ใช้ได้ครับผม
                        ท่านใช้ .Net เวอร์ชั่นไหนครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                          ท่านใช้ .Net เวอร์ชั่นไหนครับ

2.0 ครับผม

Comment

สรุป มันเปง ที่Driver การ์ดจอ

ก้อดี แล้วที่มันเป็นแค่นี้

ยินดีด้วยคร้าบ ^ ^

Comment

Working...
                            X