Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทาซิลิโคนมากไปหรือน้อยไป ผลจะเป็นยังไงครับ..!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทาซิลิโคนมากไปหรือน้อยไป ผลจะเป็นยังไงครับ..!!

- คือ ผมไม่แน่ใจว่าทาซิลิโคน หนาไปหรือเปล่านะ (คิดว่าไม่น่ามาก) เอาเป็นว่า อาการมันพอเปิด
    ครื่องเข้าวินโดว์ แค่ฟังเพลง หรือเปิดเน็ตธรรมดา ก็ค้างหรือกระตุกเป็นระยะๆครับก่อนหน้านี้ไม่เคย
    เป็น

- อีกอย่างผมเพิ่งซื้อ ฮาร์ดดิสก์มาเพิ่มอีกลูก(250gb) เดิมมีตัว 80Gb อยู่แล้ว ใส่ไปทั้ง 2 ลูกแล้วเกิดอาการค้างอย่างแรง เลยลดมาเป็นลูกเดียวแต่ยังค้างอยู่บ้างเป็นระยะๆแบบนี้ เกิดจากไฟไม่พอด้วยหรือเปล่าครับ แต่ถ้าใส่ตัวเดียวลูกเดิมแล้วไม่น่าจะกระตุกได้นิ เลยสงสัยว่ายังไงกันแน่ ใครที่พอทราบหรือวิเคราะห์สาเหตุได้ช่วยตอบทีนะครับ งงมาหลายวันแล้ว ขอบคุณมากครับ

อ่อSpec ผม celeron 2.66
    ram 512*2
    dvd-rw (ตัวเดียว)
    vga fx5200
    psu โนเนม (มี 2 ตัว ลองทั้ง 450w กับ 500w ก็ยังค้างหรือกระตุกเป็นระยะๆนะ)

ก็ลองแกะมา ทาซิลิโคนใหม่ดูจิ ไม่หายก็อาจจะเป็น วินโดน รึป้าว

Comment

ลองเปลี่ยนวินโดว์เป็นแผ่นอื่นดูแล้วครับแต่ก็ยังเป็นอยู่

แต่ขอบคุณมากเลยครับ ตอนนี้อยู่ ตจว.เด๋วจะกลับกทม.ไปลองดูครับ ใจจะขาดแหล่ว.. เหอๆๆ

Comment

ทาซิลิโคนแล้วกระตุกมันไม่น่าจะเกี่ยวมั่งครับ ลองเช็คอุณหภูมิดูก็ได้ครับ

Comment

ครับ.. ผมยังไม่กล้าฟันธงเหมือนกันครับ ยังไม่แน่ใจเหมือนกันนะเพราะผมก็สงสัย psu ด้วยเหมือนกัน

ขอบคุณคุณ ekaphop นะครับ

Comment

ถ้าเป็น PSU ระวังนะครับเด๋ว ฮาร์ดดิส จะเดี้ยง ระวังๆ

Comment

ผมว่าแค่ทาซิลิโคน คงไม่กาตุกหรอกคับ น่าจะเป็นปัญหาที่อื่นมากกว่า

Comment

Originally posted by aey View Post
                ถ้าเป็น PSU ระวังนะครับเด๋ว ฮาร์ดดิส จะเดี้ยง ระวังๆ

ระแวงเหมือนกันครับ

Comment

ไม่น่าเป็นที่ซิลิโคนคับ เพราะถ้าทาหนาไปเวลากดซิงค์มันก็จะไหลไปด้านข้าง ยังไงก็หนายากอ่ะคับ ลองเช็ค อุปกรณ์อย่างอื่นอ่ะคับ

Comment

ขอบคุณ คุณPoomsan กับ คุณ vanit12 มากครับที่ช่วยตอบ ผมจะได้หายสงสัยเรื่องทาซลิโคนไป

ประเด็นนึง ^^"

Comment

ใส่ HDD ลูกใหญ๋สุดก็พอครับ

Comment

Working...
                      X