Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะ OC แล้วๆ ช่วยหน่อยครับ มีคำถาม (AMD Phenom X3 8450 2.1)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะ OC แล้วๆ ช่วยหน่อยครับ มีคำถาม (AMD Phenom X3 8450 2.1)

ขอคำแนะนำครับ กำลังจะอยาก OC AMD Phenom X3 8450 2.1 ครับ บอร์ด ECS A780(รุ่นพิมนิยม อิอิ) ผมอานกระทู้ Overclock แล้วกะว่าจะทำตามครับ แต่ก็มีหลายคำถามที่ยังค้างคาครับ เอาอันแรกเรยก็คือพอเข้า bios แล้ว ไม่เข้าใจเมนูครับ มันไม่มีตัวคูณ ผมเลยไม่รู้จะปรับตัว CPU Freq. จาก 200 เป็นเท่าไหร อย่างที่สองคือ(จากในรูป) GFX Engine Clok คืออะไรครับ ต้องทำอะไรกับมันป่าวเอ๋ย แล้ว สุดท้ายคือ ผมต้องไปปรับ CPU Votage ด้วยรึป่าวครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ สิ่งที่ควรต้องระวังด้วยก็ดีครับ แล้วก็ถ้าเกิด OC แล้วถ้ามีไรผิดพลาด ไม่เป็นไปตามที่ควรจะเป็น ต้องทำยังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ

Last edited by dadream77; 29 Nov 2008, 09:33:34.

ตัวนี้ดันบัสอย่างเดียวปรับตัวคูณไม่ได้ บอร์ดตัวนี้ได้ไม่เกิน 2.5อิอิ ฟันเธอ!!!

Comment

ECS Black ปรับตัวคูณไม่ได้นี่ครับ ถ้าไม่ได้ใช้ X2 Black Edition

Comment

ของผม ECS 790 นะ -...-

Comment

Working...
        X