Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าด้วยเรื่อง Chipset

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าด้วยเรื่อง Chipset

อยากถามว่า P35 กับ P45 มันแตกต่างกันมากแค่ไหน แล้วมันแตกต่างกันยังไง

คืออยากได้ความรู้เพิ่มเติมอ่ะคับ ไม่รู้ว่าโพสถูกที่หรือเปล่า ถ้าผิดที่ ขออภัยคับ ><

P45 - P35 = P10 (ส่วนต่าง) หิหิหิ เน้นฮา

P35 = Cross fire 16X + 4X , PCI E 1.0 / 1.1
    P45 = Cross fire 8X + 8X , PCI E 1.0 / 1.1 / 2.0

ส่วนต่างที่เหลือ ราอท่านต่อไป

Comment

^ ตามข้างบน

Comment

ลากได้ดีกว่าหน่อยมั้ง แต่ไม่กับทุกบอร์ดนะครับ

Comment

P35 เดิมๆรับ FSB ได้ 1333 (ถ้าลากก็ไปถึง 1600)
          P45 รับ FSB ได้ที่ 1600 สำหรับ 775 มี QX9770 ตัวเดียว และลากได้ไกลกว่า P35 ด้วยครับ

Comment

อ่ออ เข้าใจแล้วคับ กระจ่างขึ้นมาอีกเยอะ

Comment

ขอบคุณเช่นกันครับ

Comment

ลองดันดู มีสาระ

Comment

Working...
                X