Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์ม่ายค่อย ลื่นเลยอ่าครับ ดูให้ที..ผิดหวังนิดหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์ม่ายค่อย ลื่นเลยอ่าครับ ดูให้ที..ผิดหวังนิดหน่อย

ก้อเล่น นีสฟอ อันเดอ อ่ะครับ ปรับmax มีหน่วงๆ บ้าง
    เล่น คอ ออฟดิวตี้ เวอร์ แอด วอร์ อ่าห่ะ ก็มีหน่วงมากเช่นกัน (ปิดeffect frame )
    เล่น ครายซิส อย่าพูดถึงปรับ ทุกอย่างเต็ม ยังกะเต่า เลยอ่าห่ะ
    ฟราคราย2 เล่นได้แต่ก็หนืดนิดหน่อยปรับทุกอย่างmax
    spec

cpu x4phenam9650@2.7G
    MB asus m3N 78
    ram 2GB OCZ bus800
    vga 4870 iceq turbo
    power Tagan 600W real watt
    Hdd seagate 500GB 32Mb
    Monitor samsungT220 22' wide screen

ทุกเกมส์ที่เล่นยังม่ายมีเกมส์ไหนเล่นแบบลื่นหัวแตกซักเกมส์ จะมีหน่วงในบางฉาก...
    ยกเว้นครายซิส กระตุกแบบ กระจายเลยหละ
    รบกวนดูให้ที เพิ่งซื้อมาได้2อาทิตย์เอง เพื่อมีปัญหาเกียวกับhard ware จะได้เปลี่ยนของใหม่ ก่อนที่จะหมดภายในประกัน1เดือน หรือเกิดจากเหตุผลใด ช่วยชี้แนะ (เพิ่งลงwindow ใหม่ได้2วันเอง)
    ลืมบอกไปว่าใช่diver catalys 8.6 ที่แถมมากะ กาดจอ อ่ะนะ

ดัน.....รบกวนที พรุ่งนี้ตื่นมาดูใหม่เน้อ..ฝันดีสำหรับคืนนี้

Comment

กำ...ลองไดร์เวอร์ ati 8.12 ดูครับ

Comment

สนการ์ดจอผม มั้ย ต่อไห้BF2 ภาพสูงสุดก็เนียนไม่กระตุก100%

ATI Radeon 1650 Serises 256MB/128Bit DDR3 ประกันไห้3เดือนเต็ม ร้านอยู่จรัญ35 ปล่อย 1800

ไดท์เวอร์แท้กระตุกไห้เตะหน้าเลยเอิ้กๆ 555แรงไปก่อนเบาๆ ก็ได้แต่ไม่กระตุกแน่นอน ครับ

0825922328 ติดต่อได้ 24 ช ม พร้อมส่งของ จ้า

Comment

ผมว่าแรม แค่ 2G น้อยไปป่าวคับปรกติผมแล่น undercover แรม 2G นี่ก็เกื่อบไม่พอแล้วนะคับ

Comment

ผมว่ามันกระตุกนั่นแระถึงจะปกติ Crysis นะไม่ใช่ยิงไข่กะเลี้ยงวัว การ์ดจอเทพๆ ก็ยังกระตุกนะครับเกมนี้

ปรับ aa น้อยลง ซักนิดก็หายแระคับ
            Last edited by ROBOTICS_CLUB; 8 Feb 2009, 05:39:10.

Comment

ลอง อัพเดทไดรเวอร์ ทุกอย่าง เป็นตัวล่าสุด ก่อนครับ อัพ ไบออส ด้วยนะครับ แล้ว ลองดูใหม่ครับ

Comment

โห.....เสปกแบบนั้นน่าจะลื่น ๆ เนียน ๆ แล้วนะ

อัพเดตไดรว์เวอร์การ์ดจอดู ลง AMD Processor Driver ด้วย

http://www.amd.com/us-en/Processors/..._15259,00.html

แล้ว Win ที่ใช้อยู่ผมก็ว่าน่าจะหน่วงโคตร ฟอร์แมตก็ดีนะครับ เหอ ๆ สเปกเทพขนาดนั้น

Comment

คล๊อก CPU เพิ่ม RAM คล๊อก VGA น่าจะช่วยได้

Comment

ใครว่าแรมน้อย ไครซิสโหด ผมว่าไม่จริง
                    สเป็คเทพแบบนี้ยังไงก็ต้องลื่นครับ

ลองตวจให้ดี ลืมปิดการ์ดจอออนบอร์ดหรือเปล่า
                    (ถ้าให้ชัวร์ต้องปิดใน BIOS เลยครับ)
                    Last edited by estrellas; 8 Feb 2009, 08:05:07.

Comment

พี่แกเล่น จอ 22 นิ้ว
                      ปรับเกมส์ max max
                      เล่น 4870 คงไม่ไหวอะ
                      จอใหญ่เกิน

Comment

1280*1024 All High 4aa

X2 5000+@3G + 4850 ลื่น ล้มเกือบคอหักตาย ( In XP SP2 )

Comment

สเปกนี้ น่าละลื่น ดันๆ

Comment

แรมน้อย
                            ไดร์เวอร์ VGA เก่า
                            OC CPU

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                              แรมน้อย
                              ไดร์เวอร์ VGA เก่า
                              OC CPU

ตามท่าน wikorn

Comment

Working...
                              X