Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมแปลงไฟล์ วิดีโอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมแปลงไฟล์ วิดีโอ

คือผม capture มาครับ แต่ว่าไฟล์มันใหญ่มากอะครับ อยากได้โปรแกรมแปลงจาก avi เป็น mpg รึอะไรก้ได้อะครับ ช่วยเสนอหน่อยนะครับ

จริงๆตอบแคปเจอร์ออกมาน่าจะมีการตั้งค่านิหน่าครับ อย่างผมใช้ NeroVision Express
    ก็สามารถเลือกได้ว่าต้องการคุณภาพระดับไหนมั้ง (แคปจาก mini DV)

แฮะๆตอบไม่ค่อยตรงคำถามอืมมมถ้าเป็นโปรแกรมสำหรับแปลงไฟส์ส่วนมากผมหาๆเอาในเครื่อง
    แต่ส่วนมากถ้าทำเนี้ยใช้ NeroVision Expressเนี้ยหละสดวกดีมีอยุ่แล้วในเครื่อง ตอนทำงนสเถียนดี
    ไม่ค่อยล่มเหมือนโปรแกรมแปลงไฟส์ทั่วๆไป (จริงๆมันคือโปรแกรมงานวีดีโอ แต่ก็ลักไก่เอามาแปลง)
    555555555

Comment

ขอบคุณครับ เดี๋ยวไปลองทำดู

Comment

ผมใช้ TMPGEnc Plus กะ Procoder ครับ ถ้าต้องการคุณภาพดีๆ

Comment

Working...
        X