Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Lost Planet แล้วเป็น แบบนี้ ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Lost Planet แล้วเป็น แบบนี้ ช่วยด้วยครับ

เข้า dvd ไป มันจะมีไฟล์ .rar ขึ้นมาตามปกติพอแตกไฟล์ตัวแรกไฟล์ตัว 2,3,4,5 มันจะแตกตามมาเองใช่ไหมครับ แต่พอแตกไปซัก 50-60% มันเกิดเป็นตามรูปอ่ะครับ

ลองแปล..มันบอกประมาณว่า

ไม่มีช่องว่างพอบนดิส
    เขียนข้อผิดพลาด ระบบแฟ้ม NTFS สนับสนุนแฟ้มใหญ่กว่า 4 GBเท่านั้น

มันเป็นอะไรช่วยหน่อยครับ

คือพาติชั่นของคุณเป็น fat 32อ่ะครับ .. คือต้องฟอร์มเเมทเป็นNTFS โดยเเบ็คอับไปไดรฟอื่นหรือ... ย้ายไปในฮาทดิสอีกลูก.. ไปที่ my computer >เลือกไดรฟ>คลิ้กขวาเเล้วกดที่ format >กดเสร็จสังเกตุดีๆก่อน จะให้เราเลือกระหว่าง Fat/Fat32/Ntfs เลือกntfsก็จบละ.. เเล้วรอพอเสร็จเเล้วค่อยย้ายข้อมูลมาใหม่ >>จบ<<

Comment

แสดงว่าเกมส์ Lost planet ลงได้กับ ฮาร์ดดิสที่เป็น NTFS เท่านั้นเหรอครับ

Comment

ไรด์ลงแผ่นให้ผมหน่อยคับ

Comment

FAT32 รับไฟล์ขนาดไม่เกิน 4 gb. ครับ

Comment

ใช่แล้ว ถ้าไม่อยากฟอร์แมตใหม่ก็ลองหาโปรแกรมมาเปลี่ยนซะ เคยเห็นอยู่นะ

Comment

ได้แล้วครับ...ขอบคุณครับ

Comment

Working...
              X