Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำในการเลือกซื้อโน๊ตบุ๊คหน่อยครับ ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำในการเลือกซื้อโน๊ตบุ๊คหน่อยครับ ^^

ขอคำปรึกษาหน่อยนะครับรายละเอียดอยู่ข้างล่างงับ ^^"

รูปร่างที่ต้องการ : เครื่องที่ไม่ใหญ่เกินไป ไม่หนักมาก พกพาบ่อยๆ 13 นิ้วน่าจะกำลังดี (ดูดีด้วยยิ่งดีครับ อิอิ) [ถ้าไม่ไหวล่ะก็แนะนำ 14นิ้วที่เบาๆก็ได้นะครับแต่ส่วนตัวอยากได้ 13นิ้ว พอดีชอบใช้มือถือเอาเอง ไม่ชอบสะพายครับโดยเฉพาะข้างหลัง -*-] ไม่เอา 15 นิ้วนะครับ

งบที่มี : ประมาณ 75,000 +-ได้ประมาณ 2000 บาทครับ >_<

สถานะการใช้งาน : ใช้ทำงานโปรเจคส่งอาจารย์ / presentงานหน้าห้อง / พกพาไปตามที่ต่างๆ(ไปกลับบ้านกับหอทุกอาทิตย์,ไปต่างประเทศเป็นบ้างครั้ง) / เล่นเน็ต ชอบบิท ชอบดูหนังความละเอียดสูงจากการบิท ประมาณ[720p(1280-720)][h264] ชอบฟังเพลง / ส่วนเกม(เล่นไม่บ่อยนะครับ)ก็เล่นพวก online บ้าง เช่น ลินเนจบ้าง แร็คบ้าง ที่ไม่ได้ออนก็เล่นCommand & Conquer 3 Tiberium Warsเป็นบ้างครั้ง / ใช้งานโปรแกรมโฟโต้ชอป / ตัดต่อไฟล์หนังและแปลงไฟล์หนังต่างๆ /

ที่กล่าวมาเครื่องไหนพอไหวบ้างครับ แหะ แหะ
    ปล1.ไม่เอาBenQนะครับเนื่องจากเพื่อนใช้กันเยอะครับ(ไม่ใช้ไม่ดีนะ แต่ไม่ค่อยอยากเหมือนเพื่อน)
    ปล2.ผมไม่เน้นเครื่องการ์ดจอแรงๆนะครับ แต่เน้นซีพียู(ตอนแปลงหนังจะได้เร็วๆ) ผมแค่เล่นเกมเป็นบ้างครั้งเพื่อคลายเครียดแค่นั้นเองงับ
    ปล3.ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นที่สละเวลาในการอ่านและตอบนะครับ ^v^
    ปล4.และขอโทษที่จุกจิกมากนะครับ >"<~

งบประมาณแบบนี้ อยากได้ cpu แรงๆ ลองดู Dell มั๊ยครับ
    xps 1330 ราคาประมาณนี้ อาจจะได้ cup T9500 ก็ได้ครับ
    ผมกำลังตัดสินใจสั่ง Dell อยู่เหมือนกันครับ
    ขอบ Dell ดีตรงที่สามารถปรับสเป็คได้อ่ะครับ
    xps 1330 อาจจะได้การ์ดจอแค่ 8400GS 128mb ครับ
    แต่ก็พอได้ครับ ผมก็เน้น cpu เหมือนกันครับ

Comment

งบถึง ไม่ใช่เรื่องยากที่จะตัดสินใจซื้อเลยครับ ดูเลย http://www.****************/2008/sea...=75000&next=26
      เสปคแรงๆตามงบ
      งบขนาดนี้ vaio macbook fujitsu asus dell สบายๆ
      Last edited by saksith; 3 May 2008, 13:24:20.

Comment

งบเยอะจังเลย อิจฉา เพียบครับ xps ก็แจ่มครับ (ไม่ใช่xps1730ในตำนานน่ะ)

Comment

sony vaio sz79sn คับ
          ประมาณ 79900 บาทคับ
          จอ 13 นิ้วคับ สวย เบา
          http://www.sony.co.th/product/vgn-sz...ite=hp_th_TH_i

Comment

ผมว่าลองยืมเพื่อน หรือใครใช้ก่อน แบบนั่งเล่นก่อนก็ได้เน้อ

อันนี้แนะนำเรื่องจอนะครับ แต่ผมว่าเล็กๆอ่ะ เล่นเกมไม่มัน และพื้นที่การทำงานลดลงไปด้วย
            (excel / adobe premiere)

ชอบดูหนังความละเอียดสูงจากการบิท ประมาณ[720p(1280-720)][h264]
            เห็นบอกงี้มา เนี่ยแหละครับ สำคัญ จอเล็กความละเอียดเท่ากัน ภาพมันอาจจะสวยกว่า แต่ ไม่สะนะครับ
            อย่างน้อย น่าจะ 14 นิ้วขึ้นอ่ะ
            แต่พี่งบเยอะนะครับ
            ลองมองหาตัว ซีรี่ย์ในตำนานดูสิ อิอิ

Comment

ตอนนี้กำลังมองๆตัว SZ79SN อยู่ เพราะไม่รู้จะเอาตัวอาไร = =" (อีกอย่างเบาด้วย)

แล้วตัว Asus U6S ดีหรือเปล่าครับ แล้วมันราคาเท่าไรอ่ะครับใครทราบบ้าง ??

ใครเห็นหรือใช้ตัวไหนที่ดีดีก็แนะนำเพิ่มได้นะครับ แหะ แหะ

Comment

Working...
              X