Announcement

Collapse
No announcement yet.

sampron 3100+ oc แล้วจอไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sampron 3100+ oc แล้วจอไม่ติด

ผม oc ที่ 250 แล้วพอเปิดเครื่องมันจอไม่ติดอ่ะคับ มีวิธีแก้ป่าวคับ (ไฟบอร์ดติด พัดลมหมุนแต่จอไม่ออก)

วิธีที่ 1 ให้กดเปิดเครื่องครับ พัดลมหมุน อยู่นะ แล้วให้กด ปุ่มเพาะเวอร์ค้างไว้ นับ 1 - 8 พอเครื่องดับ / รีสตาร์ท ให้ทำแบบเดิมอีก 1 รอบครับ แล้วลองดูว่า ได้ไหม?
    วิธีที่ 2
    ถอดปลั๊กออกครับ
    เปิดฝาเคส
    มองหาก้อนถ่าน เมนบอร์ด กลมๆ สีเงินๆ ครับ
    แงะออกมาครับ นับ 1 - 10 .. ใส่กลับคืนแล้ว ลองเปิดดูครับ

ถ้าไม่ได้ ส่งร้านครับ O_o"

Comment

ลองถอดปลั๊กแล้วเปิดใหม่ดูก่อนก็ได้ครับ บางทีติดนะ แต่ถ้าไม่ได้ก็เคลียร์CMOSดูนะครับ ดูวิธีในคู่มือmainboard ขอให้เปิดติดนะครับ

Comment

Working...
      X