Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD หลุดมีวิธีแก้ไหมหรือต้องเคลม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD หลุดมีวิธีแก้ไหมหรือต้องเคลม

HDD หลุดมีวิธีแก้ไหมหรือต้องเคลม

็HD Seagate 500 G ครับใช้มา3 เดือน พึ่งมาเป็นคือใช้ไปดีๆมันหลุดเแฉยเลยหายไปดื้อๆ
    ครื่องใช้งานได้ต่อ แต่ไม่มีตัว 500 G เหลือแต่ตัวที่ลงวินโดว์ 80 G

รีเครื่องไหม่ก็ขึ้นมาเหมือนเดิม ก็อปไฟล์ลงได ้ลบได้ สแกนเสร็จเหมือนจะโอเคทุกอย่าง
    แต่เปิดได้ 10- 30 นาที ก็หายไปอีกแบบนี้ต้องทำไง ท่านเทพแนะนำที แล้วอย่างนี้มันจะเคลมได้ไหมเนี่ย เริ่มจะหมดสัจธาละ Seagate พังคามือไป 2 แล้วเด้อ

ช่วยทีครับพี่น้องคราบบบบบบบบบบบบบบบบ

ดูในใบออสยัง ถ้าไม่เจอในใบออสก็ส่งเคลมโลด

Comment

55

Originally posted by skyline_008 View Post
      ดูในใบออสยัง ถ้าไม่เจอในใบออสก็ส่งเคลมโลด
      เจอ ใช้ได้ดีทุกอย่าง แต่ใช้ได้แป็ปเดียวหลุด

Comment

ถามเองตอบเองครับงานนี้...........อ ลองผิดลองถูกอยู่ 2 วัน ลงวินโดว์ใหม่หายครับ ใครเป็นก็ลองดูเด้อ
        แวะมาบอก

Comment

อันนี้รึป่าวคับ ลองอ่านลิ้งค์นี้ดู พอดีผมซื้อรุ่นที่ว่ามาใหม่เลยจัดการตามที่ว่าตอนนี้ก็โออยู่คับ

http://forums.overclockzone.com/foru...hlight=7200.11

Comment

ลองเปลี่ยนสาย sata ดูก่อน สายอาจจะเสีย

Comment

ผมเคยเป็นกะ PSU งับ หลุดแล้วก็มาใหม่ เหมือนถอดแฟรชไดรว์แล้วเสียบคืน

เมื่อก่อนไม่ค่อยสน PSU เท่าไร แต่หลัง ๆ ถึงรู้ว่า มีผลต่อฮาร์ดดิสก์มาก ๆ เลย เอาแจ่ม ๆ เลยดีกว่า ไม่คุ้มกับ AV ที่สะสมมาต้องหายไป
              Last edited by manchester2548; 22 Apr 2009, 10:37:39.

Comment

Working...
              X