Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่หัด Print ขอถามหน่อย เรื่อง Print DVD ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่หัด Print ขอถามหน่อย เรื่อง Print DVD ++

คือ ผมจะปริ๊น สติ๊กเกอร์ ที่ ติด แผ่น DVD แต่ เวลา ปริ๊น แล้ว เหมือน ภาพออกมาไม่ค่อย ดี เหมือน มัน จืด ๆ

เลย อยากถาม ว่า ตอนปริ๊น ต้องเลือก กระดาษ แบบไหน ดี ครับ Photo หรือ Glossy ครับ หรือ ต้องเลือก อะไร ถึงจะได้ สีและ ภาพ ที่มีคุณภาพ

นั้นสิเคยเหมือนกันมันจะซีดๆ ต้องดูว่ากระดาษมันไหม กระดาษมัน Glossy น่าจะดีกว่านะผมก็มั่วๆเอาเวลาพิม

Comment

เคยแต่พิมพ์บน DVD เลย = =

Comment

เคยใช้แต่ light scrip (เขียนถูกป่าวหว่า) อย่างเดียวอ่ะครับ ไม่ค่อยอยากพิมพ์แล้วแปะ กลัวแปะพลาด

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
          เคยใช้แต่ light scrip (เขียนถูกป่าวหว่า) อย่างเดียวอ่ะครับ ไม่ค่อยอยากพิมพ์แล้วแปะ กลัวแปะพลาด
          LightScribe ครับ

Comment

ผมช่วยคุณได้ครับ เพียงแค่ กด

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=163943

มีไรปรึกษาได้ครับ

Comment

มันขึ้นอยู่กะกระดาษด้วยครับ

Comment

ส่วนมาก Glossy ครับ

Comment

Working...
                X