Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถึงคุณ jakkit อีก 4 วันเจอกัน FULL SYSTEM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถึงคุณ jakkit อีก 4 วันเจอกัน FULL SYSTEM

Q6600 ได้มาแล้ว
    ASUS MAXIMUS II FORMULA ได้มาแล้ว
    RAM ไฟวิ้ง รบกวน ก่อนวันพุทธ ช่วยเอามาให้ผมด้วยนะครับ ผมจะได้ เซทให้ ตอนนี้ผมใช้แรมผม ลงวินโดวให้อยู่นะครับ
    HDD WD AALS 750G 32M ได้มาแล้ว
    DVD PIONEER DVR-S16FXB ได้มาแล้ว
    PSU TAGAN BZ1100W อีก2วันได้ของ(ถ้า HWH มันส่งผมตามกำหนดทันนะ)
    CASE ACILIC UFO ระหว่างการตัดสินใจ(ผมดูโดยระเอียดแล้ว ขออกความเห็นนิดครับ มันเสียบ DVD ได้แค่ 2 ตัวนะครับ HDD อีก 2 เองครับ จะขยับขยายอะไรมันก็ลำบากนะครับ ถ้าไม่ใส่อะไรเพิ่มก็ OK พอได้อยู่ครับ มีเวลาอีก 3 วันก่อนผมไปซื้อ ลองเลือกดูนะครับ)
    PCI-E Matrix 4850 ผมหามา3 วันแล้วดูแล้วไม่น่ามีคนนำเข้ามาขายนะครับ ให้คิดอีก3วันครับ เลือกมาได้เลยว่าตัวใหนสวยโดนใจสุดครับ
    CPU COOLER เลือกาเลยครับ สวยสุดที่ชอบ แต่ V8 ดูแล้วใคชตัวนี้ไม่ได้นะครับ ติดเพดานเลยครับ องเป็นตัวอื่นที่ต่ำว่า 15CM ครับ เลือกมาเลยครับ ผมนะนำ U120EX ครับเย็นไม่สูงมาก

อุปกร์ที่เหลือที่ยังไม่ได้เลือก ช่วระบุให้ผมภายในวันอังคารนะครับ วันพุธจะโทรเช็คและมาคร์ ของทั้งหมด

อันนี้ 4ชิ้นที่ผมได้ของมาแล้ว
    CPU MB HDD DVD
    ก็ใช้งานได้ปกติดีครับ เดี่ยว OC มาให้ดูคร่าวๆ ซิ้งเดิมๆไปก่อน

ส่งสัยยังไม่กลับจากเชียงใหม่ โทรไม่ติดเลย
    Last edited by wikorn; 7 Dec 2008, 23:33:41.

คุณ วิกร รับ ประกอบ คิดค่าแรงเท่าไหร่ เหรอคับ แล้ว ส่ง ตจว ไหม

Comment

ส่งครับ Logistic ไม่เกิน 300 บาทค่าส่งนะครับ ผมส่งไปสงขลาก็ 300 ครับ

แต่ตอนนี้ ไม่ค่อยมีเวลาว่างแล้วนะครับ พอดี ผมมีงานเข้าแล้วครับ ที่บริษัทผม ต้องหลังไปใหมไปแล้วครับ ชุดนี้ น่าเป้นเป็นล๊อตสุดท้านที่ผมว่างประกอบแล้วนะครับ พฤหัสนี้ครับ

Comment

ปูเสื่อ

Comment

ซิ้ง INTEL เดิมก็ร้อนหน้าดูไม่ต่างกับซิ้ง AMD เลยครับ

Last edited by wikorn; 8 Dec 2008, 01:24:24.

Comment

wow

Comment

แรมลองปรับเป็น 1:1 กด 4-4-4-12@2.2v ดูครับ
              แนะนำ U120Ex หรือ Trueblack ครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                แรมลองปรับเป็น 1:1 กด 4-4-4-12@2.2v ดูครับ
                แนะนำ U120Ex หรือ Trueblack ครับ
                ได้มาตามนี้ครับท่าน แรมผมคู่นี้ มันอยู่กับผมมาเป็น ปี CL 4 วิ่งได้เต็มที่ 900นิ่งๆเอง ไม่รู้เป็นไรสงสัยมัน กาก
                ผมก็ชอบ U120X ครับ แต่ไม่รู้เจ้าของเครื่องชอบหรือเปล่า

ท่านหัวเกียร์ ช่วยดูใน COROM ท่านให้หน่อยมีแผ่น ไครซิสหัวโล้น ติดไปบ้างหรือเปล่าครับ (สงสัยยังไม่กลับบ้าน)

Last edited by wikorn; 8 Dec 2008, 09:41:23.

Comment

ของดีจังครับชุดนี้ อิจฉา

Comment

oh rang jing jing

Comment

ชุดเมพขิงๆ

Comment

^ ^

Comment

ส่งมาแถวนี้อีกซัก4วันจิ ....

Comment

Originally posted by dears View Post
                            ส่งมาแถวนี้อีกซัก 4 วันจิ ....
                            มาเอาเองซิครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                              มาเอาเองซิครับ
                              พอดีวันนี้ เจ้าของเครื่องนี้ฝากแรมมาให้ผมแล้ว เป็นรุ่นเดี่ยวกันท่านหัวเกียร์เลย แต่จะเสียบ 4 แถวเลย 1Gx4

เห้อๆๆ ยังไม่รู้จะได้เท่าเดิมหรือเปล่าเลย 555

Comment

Working...
                              X