Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาเล่าสู่กันฟังนะครับ 6200A

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาเล่าสู่กันฟังนะครับ 6200A

ก่อนอื่น ต้องขอบคุณ ทุก ๆท่านในบอร์ด OCZ แห่งนี้มากครับ ที่ เคยช่วย ตอบปัญหาต่างๆ ทางที่ ผมเคยได้ ถามได้ ก่อนหน้านี้
    และวันนี้ผมก็ ได้ รับ กาดจอตัวใหม่ นั่นคือ ASL geforce 6200a 128 mb 64 bits
    Core 350 Mhz
    Mem 550 Mhz
    ผมได้ ลอง คลอกแล้ว กับ คลอกได้ แต่ จะค้าง ไม่ทราบว่าเปนเพราะอะไร ถ้าใช้เดิมใช้ได้ปกติ

ผมเอามาใมส่กับ
    Main board : 478 chip Via P4n266a agp4x ปรากฏว่าใช้ได้ปกติ เมื่อก่อน ลุ้นแทบ ตาย - -

ผลที่ได้รับคือเล่นเกมออนไลน์ ลื่นขึ้น มาก พอสมควร เนื่องจาก แรมผมน้อย มาก 256 mb ทำให้เกม หน่วงๆ เปน ช่วงๆ แต่ ก้ test กับโปรแกรม Aquamark ผ่าน ได้ 13000 กว่าๆ ซึ่งผมก้พอใจแล้ว เพราะ CPU celeron 1.7 Ghz Ram256mb ทำให้ สามารถแก้ขัดไปได้ ดี กว่าเก่ามาก

กาดจอตัวเก่า tnt2 แทบ จะเล่นเกมอะไรไม่ได้เปิดได้เปนแลคกระจุย พอเปน 6200a แล้วลื่นครับแต่ กระตุก เล็กน้อยเพราะ แรม น้อยไปหน่อย ก้พอถูไถ กะ จะเกบเงิน เปลี่ยนเครื่องใหม่อยู่อีกเดือน 2 เดือน คงได้
    ผมมีคำถาม จะถามหน่อยครับ ว่า

Geforce 6200a แรงกว่า fx5500 128mb 128 bit ถ้าคิดเปน % จะได้กี่ % เหรอครับ
    agp8x วิ่งบน 4x จิงๆแล้ว ประสิทธิภาพจะลดลง จาก 8x กี่ % ครับ

ขอบคุณ๕รับ

Geforce 6200a แรงกว่า fx5500 128mb 128 bit ถ้าคิดเปน % จะได้กี่ % เหรอครับ
    ............................................................................................

-ความเห็นส่วนตัวนะครับ fx5500 แรงกว่าครับ แต่ คงไม่มาก แต่ 6200 สดกว่าแต่ก็ไม่มากเช่นกัน

agp8x วิ่งบน 4x จิงๆแล้ว ประสิทธิภาพจะลดลง จาก 8x กี่ % ครับ
    .............................................................................................

-8x วิ่งบน 4x ถ้าดูผิวเผินน่าจะเร็วต่างกันเท่าตัว แต่ความเป็นจริง ก็ช้าลงไม่กี่ %หรอกครับ

อาจจะแค่ พอรู้สึกได้นิดหน่อย

รอท่านต่อไป อธิบายเพิ่มเติมครับ

Comment

6200 แรงกว่า 5500 ครับ หลายขุมเลยด้วยต่อให้เป็น 64bit ก็เถอะ

เรื่อง 8x กับ 4x นี่ ยิ่งการ์ดแรง ยิ่งเห็นความต่าง ถ้าแค่ 6200 ผมว่าไม่ค่อยต่างหรอก

Comment

ผมเคยใช้สปากร์ 6200a ddr2 ตอนนั้นซื้อมา 3550 นึกว่ามันเป็น 128บิท แต่ก็แรงดีครับ เทสบน
        แอดลอนเอ็กพี 2500 บาตัน ได้ เกือบ 4000 บน 3d 03

Comment

Working...
        X