Announcement

Collapse
No announcement yet.

LINKSYS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LINKSYS

Linksys Wireless G 54Mbps Cable/DSL Router Model "WRT54G" Retail
    Linksys Wireless G 54Mbps Cable/DSL Router Model "WRT54GL" Retail
    Linksys Wireless G Cable/DSL Router w/ Speed Booster Model "WRT54GS" Retail
    Linksys Wireless G ADSL Modem/Router/Gateway w/ 4-Port Switch Model "WAG54G" Retail

4รุ่นนี้อันไหนดีสุดคับ แล้วมันต่างกันยังไง แล้วขอรุ่นที่ดีที่สุด2อันดับนะคับอันไหนดีเป็นอันดับ1กับ2คับ ผู้รู้ช่วยบอกที่คับ เลือกไม่ถูก

Linksys Wireless G 54Mbps Cable/DSL Router Model "WRT54GL" Retail

ใช้ อยู่ แจ่ม

Comment

แล้วตกลง4รุ่นนี้อันไหนมันดีสุดอะ

Comment

ผมเชียร์GLนะครับ ตอนนี้ราคาถูกลงมากด้วย ใช้อยู่เหมือนกันลงTomatoแจ่มมาก ถ้าเป็นGSรุ่นใหม่ๆจะลงTomatoไม่ได้ครับ แต่ถ้าไม่ต้องการเอาไปลง3rd Party Firmware จะเอาGSไปใช้ก็ดีนะครับมันมีSpeed Booster

Comment

GL ก็ใช้ SpeedBooster ได้นะครับ (ชื่ออย่างเป็นทางการของ SpeedBooster คือ After Burner ครับ)
          กล่าวคือ WRT54G หลายรุ่นสามารถใช้ AfterBurner ได้ แต่ทางผู้ผลิตจะปิดการใช้งานมันไว้ที่ Firmware
          ครับ ฉะนั้นหากคุณใช้รุ่น GL แล้วลง 3rd Firmware แล้วมีตัวเลือกให้ใช้ After Burner นั่นหมายความว่า
          มันก็สามารถทำได้เท่ารุ่น GS ทำครับ)

Comment

SpeedBooster
            3rd Firmware
            Tomato
            อธิบายหน่อยคับ คืออะไร มีไว้ทำไมอะคับ ผมไม่เข้าใจ

Comment

หารุ่นมี MIMO จะดีนะ

Comment

Originally posted by คิม View Post
                หารุ่นมี MIMO จะดีนะ
                กำ ยิ่งงงไปใหญ่มันหมายความยังไง แปลด้วยคับ ไม่ได้ตามเลยไม่รู้อะไรเลย

Comment

Originally posted by portega View Post
                  SpeedBooster
                  3rd Firmware
                  Tomato
                  อธิบายหน่อยคับ คืออะไร มีไว้ทำไมอะคับ ผมไม่เข้าใจ
                  แปลหน่อยคับมันใช้ทำอะไร

Comment

เข้ามาถามด้วยครับ แล้วผมตกลงควรซื้อรุ่นไหนดีคับ แล้วถ้าซื้อรุ่น GL แล้วที่ไหนมีสอนอัพ Firmware บ้างคับ

Comment

Working...
                    X