Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเกี่ยวกับ score ที่ได้จากการวัด performance ของ vista

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเกี่ยวกับ score ที่ได้จากการวัด performance ของ vista

คือผมสังเกตว่า base score ที่ได้ จะเป็น subscore ที่ต่ำสุด สมมติ subscore เท่ากับ 5.9 หมดทุกตัว ยกเว้น hard disk ที่ได้ 5.4 base score ก็จะเท่ากับ 5.4 แปลว่า hard disk เป็นตัวถ่วงของ PC หรือเปล่าครับ ไม่ว่าเราจะ OC CPU , RAM จนได้ score สูง แต่ประสิทธิภาพจะถูกถ่วงด้วย Harddisk เหมือนเป็นคอขวด หรือเปล่า รบกวนท่านเทพ ด้วยครับ

วิธี่เเก้คะเเนนน่ะพอรู้วิธีอยู่ ด้านเทคนิคขอรอคำตอบด้วยคน

Comment

รอฟังด้วยครับ วิธีปรับคะแนน
      GLORIOUS PC MASTER RACE
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Photoshop ครับ

Comment

อย่าไปยึดติดกลับตรงนั้น

Comment

Working...
          X