Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮีทซิงค์ มีแต่ใน OCZ หลอครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮีทซิงค์ มีแต่ใน OCZ หลอครับ?

ฮีทซิงค์ มีแต่ในยี่ห้อ OCZ หลอครับ?

ถ้ามีในยี่ห้ออื่นด้วยช่วยบอกทีครับว่ามีอะไรบ้าง?

ผมว่า มันต้องมีหลายยี่ห้อ นะครับ

เหมือนปลาเค็ม ยังมีหลายแผง เลย ^^

Comment

หมายถึงของแรมหรอ มันก็มีหลายยี่ห้อ นะ

Comment

ไม่ค่อยเข้าใจเกี่ยวกับ Heatsink อ่ะครับ เห็นมันเป็นทองแดงครอบตัวแรม หรือไม่ก็มี ท่อ(Pipe)

มันช่วยระบายความร้อนยังไงอ่ะครับ หรือข้างในมันเป็นพัดลม - -

Comment

ช่วยยกตัวอย่าง ramที่มีฮีตซิงค์ที่ได้รับความนิยมหน่อยครับเอามา3-4ตัวก็ได้

Comment

Originally posted by momokiko View Post
            ไม่ค่อยเข้าใจเกี่ยวกับ Heatsink อ่ะครับ เห็นมันเป็นทองแดงครอบตัวแรม หรือไม่ก็มี ท่อ(Pipe)

มันช่วยระบายความร้อนยังไงอ่ะครับ หรือข้างในมันเป็นพัดลม - -
            มันช่วยเพิ่มพื้นที่ผิวในการสัมผัสกับอากาศครับ มันก็จะระบายความร้อนออกไปได้มาก
            ส่วนท่อนั้นข้างในเป็นสารนำความร้อน จะนำความร้อนมาสู้ครีบระบายความร้อยอีกทีนึง

Comment

ครับไม่รุ้....จิงม่ะเนี่ย
              ช่วยดัน

Comment

มีเยอะแยะหลากหลายยี่ห้อครับ
                ่เช่น Corsair (DHX,XMS)/ Geil (Value,Ultra,Evo) / Gskill (HZ,HZ,NQ,PK,ETC) / Kingston (HyperX)/ Crucial / Muskin / Team และอีกมามายนับไม่หวัดไม่ไหว

Comment

มีแทบทุกยี่ห้อแหละครับ นอกจากแรมบ้านๆอย่าง Apacer kingbox (อันนี้ไม่ค่อยบ้าน) NCP ที่จะไม่มีมาให้เพราะต้องลดต้นทุน

Comment

Working...
                  X