Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือ ด่วนมากเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือ ด่วนมากเลยครับ

ปัญหามีอยู่ว่า ผมลงwindows พอมันบูตถึงหน้าให้แบ่งพาติชั่น แล้วมันก็ดับเอง เลยอะคับ
    กดก็ไม่ติด ต้องถอดปลั๊กออก ซักพักถึงจะเปิดเครื่องติด ตอนแรกคิดว่าpower supply เสีย
    แต่ผมก็ลองเปลี่ยนดูแล้วมันก็ไม่ได้ แต่พอผมลองใส่เครื่องเพื่อนกับลงวินโด้ได้ซะงั้นอะ
    พี่ๆช่วยหาทางแก้ปัญหาทีนะคับว่ามันเป็นเพราะอะไร มีวิธีแก้ไหมครับ

ลองเปลี่ยนแผ่น XP
    RAM มีปัญหา รึปาว
    เมนบอร์ด C บวม ใหม

Comment

virus ครับ เคยเจอมาแล้วครับ

Comment

คือว่าHDDพึ่งซื้อมาใหม่เลยอะคับ ไม่รู้จะแก้ไงดีแล้วอะคับ

Comment

เมนบอร์ดเอ๋อรึป่าวครับ

Comment

เป็นที่ เมนบอร์ด ครับ ถ้าเคลียร์ไบออสแล้วยังไม่หายก็ส่งเคลม น่ะครับ

Comment

Working...
            X