Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามความสัมพันธ์ของ Main broad CPU VGA และ Ram ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามความสัมพันธ์ของ Main broad CPU VGA และ Ram ครับ

ผมมีความสงสัยว่า ถ้าจะซื้อ main broad มาแล้วจะรู้ไ้ด้ยังไงว่าใช้กับ CPU VGA และ Ram ตัวไหนได้บางครับ มีหลักในการดูหรือป่าวครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับอยากรู้มาก ขอบคุณครับ

chipset บนเมนบอร์ดอ่ะ รายละเอียดเมนบอร์ดมันจะบอกทั้งหมดละครับ

ว่ารองรับ cup ram ฯลฯ อะไรบ้าง

Comment

นอกจากหลักๆจะดูที่ ชิพเซต แล้ว ดูที่ออพชั่นเสริมของแต่ละยี่ห้อนั้นๆด้วยก็ดีครับ บางตัวรองรับหลายอย่างครับ

Comment

Working...
      X