Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยนะครับพอดีผมไม่รู้ความหมายคำนี้จริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยนะครับพอดีผมไม่รู้ความหมายคำนี้จริงๆ

บังเอิญว่าอยู่บ้านนอก หรือว่าเกิดก่อนหว่า
    ไอ้คำว่า "เมพขิงๆ" นี่มันหมายความว่าอะไรเหรอครับ
    เห็นใช้กันเยอะทุกกระทู้เลย ไปใช้ google search ก็ไม่เจอ
    เป็นศัพท์เด็กแนว รึว่า เฉพาะคุยกันในบอร์ดนี้ครับ
    ไม่ได้ป่วนนะครับ แต่ไม่รู้

มาจากเวป pramool ครับ เมพขิง = เทพจิง ตัวท.ทหาร อยู่ใกล้กะตัว ม.ม้า แล้วก็ ตัว จ.จาน อยู่ใกล้กับตัวข.ไข่ ครับ

Comment

อ๋อๆๆ สงสัยมาตั้งนาน
      งงตั้งแต่กระทู้ น้องเมพ รีวิวเกมส์แล้ว

Comment

เทพจริงๆ >= เมพขิงๆ

Comment

Working...
        X