Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องกาดจอ His 4870

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องกาดจอ His 4870

คือว่ากาดจอ His 4870 ของผมมันความร้อนอยู่ที่50-55 ถ้าไม่ได้เล่นเกมนะครับ มันร้อนไหมครับ
    ปรับรอบพัดลม 50%

แล้วผมสมควรจะเปลี่ยนพัดลมกาดจอดีปะครับ

ถ้าเปลี่ยนแล้วจะเย็นขึ้นและเงียบขึ้นมากไหมครับ

ผู้รู้ช่วยตอบที่นะครับ

ขอบคุณครับ

รุ่นเดียวกัน อาการเดียวกัน - -" ไม่กล้าปรับพัดลมเป็น 100% อ่ะ เสียงอย่างกับ ไดร์้เป่าผม เสียงโคดดัง รอคนมาช่วยตอบ

ป.ล. ผมยังเปลี่ยน Sink เหมือนกันนะ แต่ไม่รู้มันจะเย็นกว่าเดิมแค่ไหน

Comment

เย็นแล้ว -0- 80+ ค่อยว่ากัน

Comment

Originally posted by johnxe View Post
        เย็นแล้ว -0- 80+ ค่อยว่ากัน
        งั้นถ้า อุณหภูมิ 70 องศาโดยปรับพัดลมเป็น Auto ก็ไม่น่ามีปัญหาเหรอครับ ?

คือผมก็ปรับพัดลม 50% เหมือน จขกท. อ่ะ ความร้อนก็เลยเหลือ 50-55 องศา กลัวว่าปรับพัดลมไว้สูงๆ อีกหน่อยมันจะมีปัญหา แถมอีกพัดลมดังมากก อีกต่างหาก เลยคิดๆว่าจะเปลี่ยน Sink อยู่เหมือนกัน

Comment

พัดลมไม่พังง่ายๆหรอกครับ

ถ้า his 4870 iceQ4+ ไม่ต้องเปลี่ยนซิ้งนะ ของเค้าเย็นอยู่แล่ว

Comment

อากาศช่วงนี้ร้อน ก็ปกติคับ ยิ่งห้องไม่มีแอร์ ยิ่งไปใหญ่

Comment

ผมปรับ รอบ 100% ตลอด - - เสียงพัดลม cpu ดังกว่าของ การ์ดจออ่ะดิ

Comment

ของผมมัน His 4870 ธรรมดาอะดิ

Comment

เราก้อใช้นะ ตัวแดงเพลิงเลย ที่เวบเอามารีวิวกันให้ดู อิอิ ถ้าไม่ปรับรอบพัดลม กด80 องศาเลย อืมเราปรับลมไว้ 35 นะ ก้อเหลือประมาณ 55 องศา ที่ปรับ รอบพัดลม 35 นี่ มันไม่ได้ยินเสียงรอบพัดลมน่ะ ^^

Comment

ปรับ 70-80 กำลังดี

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                      X