Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบประมาณ 4500-5000 บาท ซื้อ psu อะไรดีครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบประมาณ 4500-5000 บาท ซื้อ psu อะไรดีครับ..

ตามหัวข้อครับ ช่วยกันแนะนำหน่อยครับ พอดี enermax 350w ตัวเก่าระเบิดไปแล้วครับ เลยต้องซื้อใหม่ เลยอยากจะรู้ว่าซื้อตัวไหนดีครับ เผื่อรองรับอนาคตด้วยครับผม ขอบคุณมากคับ...

Enermax Liberty 500 W เอาตัวนี้ไปเลยครับแน่นอน เงียบดีหรู ประกัน 5 ปีกันไป

Comment

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
      ผมว่าลองพวก silverstone ด็ไหมครับ อย่างน้อยก็เปลี่ยนตัวใหม่ถ้าเสีย (แต่ Linberty ก็ใฝ่ฝันอยู่เหมือนกันเพยงแต่แพง)

Comment

ผมว่า Enermax ครับ เพราะจ่ายไฟได้นิ่งที่สุดในบรรดา PSU ด้วยกัน

Comment

Enermax Liberty 500 W ครับ เต็มงบพอดี 4500฿ ครับ

Comment

แนะนำ cooler master iGreen 600w 4,900บาท จำได้ว่าในทดสอบจากหนังสือ commart มันนิ่งกว่า liberty อีก

Comment

เกิดมาไม่เคยใช้ PSU ราคาเกิน 2000 ครับ เลยไม่มีความรู้ แล้วที่ใช้ๆอยู่ก็ OK แล้ว

ผมคิดว่าทุกยี่ห้อแหละครับดีหมด ถ้าราคาขนาดนั้น มันคงเป็นเกรดพรีเมี่ยมของยี่ห้อนั้นๆแล้วครับ

Comment

รีวิว web นอก เขาบอกยิ่งนิ่งยิ่งดีครับ กราฟแทบจะเป็นเส้นตรงยิ่งดีครับ

http://www.guru3d.com/article/cases/307/1/

Comment

คิดว่าคงต้องซื้อ enermax liberty 500w ล่ะครับ แต่ว่าไปหาซื้อที่พันทิพท์วันนี้จะมีร้านไหนเปิดเปล่าเนี่ยครับ?? แล้วราคาอยู่ที่ประมาณ 4500 ใช่เปล่าครับ ประกัน 5 ปี??

Comment

อย่าเผลอไปเข้า TK เข้าล่ะ แทนที่คุณจะได้ Liberty มา จะได้ ST มาแทน หุหุ

ประกัน 5 ปีกับ 3 ปี นี่ต่างกันเยอะอยู่นะ

Comment

Working...
                    X