Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่หัดเล่น~*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่หัดเล่น~*

พอดีผมเปนมือใหม่อ่ะครับ รบกวนที
    1.ขอลิ้งพื้นฐาน ของการ เล่นลำโพงทีงับ
    2.งบ 5000 เกี่ยวกับเครื่องเสียงคอม ได้รุ่นไหนมั้งงับ [มีมือสอง90% ก็ได้งับ ]

ติด ตาม และ รอคอยผู้แนะนำ!!

Comment

ยัง งง ๆ ยุว่าคิดไงอยากเล่น -*- แต่คลั่ง ใน แนวเพลง เดทเมธัล~*

Comment

นอนกันหมดละหรอเนี่ย T^T อยาก ด้าย ลำโพงงงง แง แง แง

Comment

ดันให้คับ
          มือใหม่เหมือนกันน่อ

Comment

โหย อุส่าปล่อย มันตก ไปศึกษาเองละ - -"

Comment

1......
              2. ลอง 2zs + obit 701 , microlab x3 2.1 เถื่อนดิบทั้ง 2 ตัว เหมาะกับขาโหด

เทพที่นี่นอนไวครับ ตี่4ตี5 ต้องตื่นไปกวาดถนน ขนขยะ
              Last edited by camera; 20 Dec 2007, 01:21:57.

Comment

อย่างที่ท่าน camera แนะนำครับ

Comment

Originally posted by roken View Post
                  พอดีผมเปนมือใหม่อ่ะครับ รบกวนที
                  1.ขอลิ้งพื้นฐาน ของการ เล่นลำโพงทีงับ
                  2.งบ 5000 เกี่ยวกับเครื่องเสียงคอม ได้รุ่นไหนมั้งงับ [มีมือสอง90% ก็ได้งับ ]
                  ลองฟัง เยอะๆๆ จากหลายๆๆ ที่ก่อนครับ
                  เพราะ แนว ท่าน มันเน้นเสียง โทนที่ต่างกันค่อนข้างเยอะ
                  กลอง เบส กีต้าร์(บางที มันปี๊ดซะเสียงสูงมากในบางเพลง)
                  และเสียงคนร้องนำที่ ค่อน ข้างหนักหน่วง( บางครั้งผมฟังไม่ออก จริงๆๆ นะ)
                  แต่มันก็เพลงมันฟงแล้วได้อารมณืมันเจง

Comment

Originally posted by roken View Post
                    ลองฟัง เยอะๆๆ จากหลายๆๆ ที่ก่อนครับ
                    เพราะ แนว ท่าน มันเน้นเสียง โทนที่ต่างกันค่อนข้างเยอะ
                    กลอง เบส กีต้าร์(บางที มันปี๊ดซะเสียงสูงมากในบางเพลง)
                    และเสียงคนร้องนำที่ ค่อน ข้างหนักหน่วง( บางครั้งผมฟังไม่ออก จริงๆๆ นะ)
                    แต่มันก็เพลงมันฟงแล้วได้อารมณืมันเจง

Comment

ฟังบ่อยๆ เก็บประสบการณ์ อิอิ

แต่จงจำไว้เลยนะครับ คำว่าเสียงดีของแต่ละคน มันต่างกันนะครับ แหะๆ
                      เอาอย่างที่เราคิดว่าเราชอบ นั่นแหละครับ แจ่ม

Comment

อ่าวเด็กเบ็ญหนิ ผมก็จบเบ็ญครับ แนะนำปรึกษา ท่านพจน์เลยน้อง ที่ใช้ชื่อว่า พจน์ เทพสุดแล้วในเรื่องลำโพง pmไปถามพี่เค้าดูน่ะ พี่ก็ปรึกษาจากท่านพจน์บ่อยๆ เลย

Comment

Working...
                        X