Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามโน้ตบุค กับ PORT RS232

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามโน้ตบุค กับ PORT RS232

ถามโน้ตบุค กับ PORT RS232 หน่อยครับ

จะหาโน้คบุคแบบนี้ที่ไหนบ้าง เคยรู้ว่าที่พันทิพมีโน้ตบุคราคาถูก รุ่นเก่าๆ แต่ไม่รู้ว่ามันจะมี PORT RS232 หรือเปล่า

และมีข้อแนะนำในการซื้ออย่างไรบ้าง เพราะที่จะซื้อนี้มันรุ่นเก่ามากแล้ว

ขอบคุณครับ

จะซื้อ NB ที่มี RS232 เพื่ออะไรครับ มันมี USB to RS232 ขายอยู่นะ

Comment

ตัดข้อจำกัดนี้ออกไปเลยครับ เพราะว่าเราสามารถหา usb2rs232มาใช้ได้ครับ จะได้มีตัวเลือกมากขึ้น

Comment

ขอบคุณครับ จะไปใช้รันโปรแกรมโบราณที่ทำงานบนดอสเท่านั้น เป็นโปรแกรมเฉพาะงานและเกรงว่าอาจจะทำงานไม่ได้ถ้าใช้ USB to RS-232 จริงๆแล้วผมก็มีโน้คบุตอยู่แล้วหนึ่งตัว เป็น P4 และ +XP-PRO. โปรแกรมมันไม่ทำงานบนดอสของ XP เลย กำลังคิดถ้าลองลง 2 OS และจะใช้ USB to RS-232 ได้หรือเปล่า? ราคาแพงไหม ?

ถ้าได้ก็จะดีมากเลย ไม่อยากต้องไปเสียเงินในตอนนี้

Comment

Working...
        X