Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำการไส่พัดลมเคสหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำการไส่พัดลมเคสหน่อยคับ

1.ด้านข้าง เคสตรงกาดจอ มีไส่1ช่อง
    2.แล้วก็ด้านหลังเคสมีอีก 2 ช่อง

ใส่เป่าเข้าหรอออกดีครับช่วยแนะหน่อย

รู้แต่ว่าด้านหลังเขาจะเป่าออกน่ะ การ์ดจอก็น่าจะออกด้วย

Comment

ด้านข้างเป่าลมเข้า และก็ด้านหลังดูดลมออกครับ

Comment

ยังไงกานแน่ครับเพ่น้อง

Comment

ด้านหลังเคสต้องดูดออกสถานเดียว แต่ด้านข้างจริงๆแล้วมันต้องแล้วแต่ลักษณะการ์ดจอท่านด้วยครับ ถ้าการ์ดจอท่านเป็นแบบที่ระบายลมร้อนออกทางสันการ์ด (เหมือน 8800GT ตัวมาตรฐาน) ก็ควรใส่แบบดูดออก แต่ถ้าเป็นแบบชามข้าวหมา หรือซิ้งจานแยกออกมา จะดูดเข้าก็ได้ เผื่อจะได้ระบายความร้อนให้ SB ด้วย

Comment

ส่วนใหญ่ด้านหลังจะดูดเอาความร้อนออกมากกว่าครับ ด้านข้างเปิดฝาแล้วเอาพัดลมฮาตาริอัดใส่

Comment

Originally posted by Zemos View Post
              ส่วนใหญ่ด้านหลังจะดูดเอาความร้อนออกมากกว่าครับ ด้านข้างเปิดฝาแล้วเอาพัดลมฮาตาริอัดใส่
              ถูก !! ฮาตาริยิ่งตัวใหญ่ยิ่งดี

Comment

Originally posted by amphibology View Post
                ถูก !! ฮาตาริยิ่งตัวใหญ่ยิ่งดี

เอามาเป่าคนก่อนไหม ร้อนตับแตก ช่วงนี้

Comment

Originally posted by zero_za View Post
                  เอามาเป่าคนก่อนไหม ร้อนตับแตก ช่วงนี้

USER นั่งเล่นไข่เหนียว เหงื่อตกกีบ
                  แต่เครื่องคอมเย็นเจี๊ยบบบบบบ...

Comment

Working...
                  X