Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครว่าแรม2กิ นั้นเพียงพอ ต้อง4กิเท่านั้น มาเปรียบเทียบกันดูเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครว่าแรม2กิ นั้นเพียงพอ ต้อง4กิเท่านั้น มาเปรียบเทียบกันดูเลย

Corsair แสดงให้เห็นว่า เราต้องการแรมเพิ่มขึ้นอีกสักหน่อยแล้วล่ะ

เขียนโดย นายบอส
    Thursday, 08 May 2008
    http://www.ziggamza.net

แต่ก่อนมีความเชื่อที่ว่า RAM ขนาด 2GB นั้นเพียงพอและมีประสิทธิภาพดีเยี่ยมเพียงพอกับการใช้งานระดับสูงแล้ว การใส่ RAM มากกว่า 2GB ไม่ได้ช่วยเพิ่มประสิทธิภาพการทำงานอีกแล้ว แต่ความเชื่อนั้นกำลังจะถูกลบทิ้ง เนื่องจาก Software ทั้งในส่วนของ OS และ Application (โดยเฉพาะกับ Vista และเกมส์) ในปัจจุบันต้องการทรัพยากรมากขึ้นนั่นเอง

ล่าสุดผู้ผลิตหน่วยความจำรายใหญ่อย่าง Corsair ได้ออกมาประกาศผลการทดสอบระหว่างระบบที่ติดตั้งหน่วยความจำขนาด 2GB กับ 4GB เพื่อเปรียบเทียบประสิทธิภาพที่เพิ่มขึ้น เมื่อมีการติดตั้งหน่วยความจำขนาด 4GB ลงไป

จากภาพจะเห็นได้ว่าประสิทธิภาพของระบบที่มีการติดตั้งหน่วยความจำขนาดใหญ่ขนาด 4GB นั้นช่วยเพิ่มประสิทธิภาพได้มากแค่ไหน

*ชุดทดสอบที่ทาง Corsair ใช้ได้แก่ Intel QX9650, ASUS R.O.G P965, Geforce 8800GT 512MB, 2GB DDR2 PC6400 Corsair XMS2, Windows Vista 32-bit

แต่ผมจะใช้ใน xp น่ะครับ มันจะต่างกันมั้ยครับ แล้วจะต่างกันมากมายจนสัมผัสได้หรือเปล่าครับ

Comment

นั่นสิครับ

Comment

ถ้สไม่ทามอะไรคงไม่เหนอ่ะครับ แต่ถ้าทามงานหนักกับเอาง่าย photoshop เปิดรูปใหญ่ๆ10กว่ารูป 2gb ก้ไม่รอดครับบ ประสบการจิง เลยต้องไปเอาแรมเพื่อนมาใส่ถึงจะทามงานได้

Comment

2G Vista มันช้ามากเลยหรอครับ ผมไม่เคยใช้ อะ

Comment

ไม่แปลก ถ้าผม บริหารงานให้ คอแซ ผมก็จะ ให้ข่าวแบบนี้เหมือนกัน

Comment

ครับ 4 g ไปเลย แรมถูกดีช่วงนี้

Comment

*-*แรมถูกแต่ไม่ซื้อคอแช

Comment

Originally posted by mingm357 View Post
                  *-*แรมถูกแต่ไม่ซื้อคอแช
                  ทำไมหละคับ

Comment

Corsair พูดเพราะ Corsair จะได้เงิน 2 เท่าไงครับ
                    GLORIOUS PC MASTER RACE
                    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Corsairอ่านว่าอะไร โคสะแอ โคลแซ โคลแสเร่อร์

Comment

XP 2 GB ผมยังใช้ไม่คุ้มเลยอ่ะครับ

Comment

ที่ใช้2กิ๊กเพราะไม่อยากใช้วิสต้า

Comment

2ใช้ไม่พอค่อยเปลี่ยน อย่าไปตามเว็บเทสมาก ใช้งานตามความเป็นจริงดีกว่า

Comment

2GB ผมว่า เหลือเฟือ นะครับ
                              เขาปล่อยข่าวเพื่อจะขายสินค้าน่ะ

Comment

Working...
                              X