Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าครับพี่น้อง ช่วยแก้ปัญหาให้ผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าครับพี่น้อง ช่วยแก้ปัญหาให้ผมที

หลังจากที่ศึกษาเรื่อง wireless usb อยู่นาน วันนี้(26/09/08) จึงได้ไปพันทิพย์เพื่อไปสอย EDIMAX EW-7318USG ตัวแรงตามตำนาน เพื่อมาแทนเจ้า SMC2862W-G ตัวเป็นแท่ง ไม่มีเสาที่อยู่ด้วยกันมานาน พอกลับมาถึงเราก็ลองเลย และแล้วได้ผลว่า EDIMAX EW-7318USG รับสัญญาณได้ห่วยกว่าตัวเดิมอีก และแล้วความเคลียดก็บังเกิด จึงอยากจะถามเพื่อนๆ ว่า ถ้าเป็นเพื่อนจะทำไงดี
    1.ก็หาเสาแรงๆมาใส่สิไหนๆก็ซื้อมาแล้วนี่
    2.ขาย EDIMAX ให้กับคนที่เห็นค่า แล้วเราก็ใช้ตัวเก่าต่อไป
    3.ถ้าขายแล้ว เราก็เอาตังค์ไปซื้อตัวใหม่สิ(ตัวไหนล่ะ แนะนำด้วยก็แล้วกัน)
    ขอบคุณที่อ่านและตอบน่ะครับ
    ปล.ขณะนี้ก็ใช้ตัวเก่าอยู่ โดยมีเจ้า EDIMAX วางอยู่ข้างโดยไม่ได้ใช้

ถ้าหาซื้อเสาแรงๆซัก 9dB ได้ก็จัดไปครับ ... แล้วก็ขายของเก่าทิ้งซะ ไม่งั้นก็ขาย edimax ทิ้งแล้วก็กลับไปใช้ของเก่าดีกว่า (ก็มันยังใช้ได้ดีอยู่นิ)

จริงๆแล้วก็อยู่ที่ความคุ้มด้วยล่ะครับ คิดว่าใช้ตัวไหนคุ้มกว่าก็จัดไป

Comment

Working...
    X