Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วนมาก!!ขอความช่วยเหลือครับ S42

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วนมาก!!ขอความช่วยเหลือครับ S42

ผมลงวินโวน์ 7 build 7068 แล้วมีอาการคือ ผมไม่สามารถลงไดร์เวอร์ไฮบิดได้ แล้วพอผมชัทดาวน์เครื่องหลังจากลงวินโดว์เส็ด หรือรีสตาท (เพียงแค่ครั้งเดียว) ปรากฏว่าเครื่องไม่สามารถบูตเข้าหน้าจอได้ คือมันเป็นหน้าจอดำๆรอบูทแต่ไม่สามารถทำได้ประมาณนี้ ไม่สามารถกดเข้าเซฟโหมด หรือเข้าไบออสได้ ต้องใช้แผ่นบูทเพื่อที่จะลงวินโว์ใหม่เท่านั้น หรือรีแพร์ ผมจะแก้ปัญหานี้ได้อย่างไรครับ ตอนนี้ผมปิดเครื่องไม่ได้เพราะถ้าปิดไปแล้วจะต้องบูทลงวินโดว์ใหม่อย่างเดียวเลยครับ(บูทจากแผ่น)

ขอผู้รู้ทั้งหลายช่วยกรุณาบอกผมทีครับ

รออยู่นะครับ

Comment

ก็ต้องลงใหม่สิคับ win 7 ไม่รู้รองรับหมดรึยัง ไม่น่าใช่อ่ะตอนนี้

Comment

Originally posted by saksith View Post
        ก็ต้องลงใหม่สิคับ win 7 ไม่รู้รองรับหมดรึยัง ไม่น่าใช่อ่ะตอนนี้
        ลงใหม่หลายรอบมากครับ อาการมันคือ พอลงใหม่ ลงเส็ดแล้วรีสตาทมาก้อบูทไม่ได้เลยอ่ะครับ ช่วยผมที

Comment

อาการเหมือนเพื่อนผมเลยแฮะ แต่เพื่อนผมมันลงไดรเวอร์ได้หมดนะ ผมจนปัญญาเหมือนกัน มันบอก แก้ต่างไปก่อนด้วยการใส่แผ่นwindows ทิ้งไว้ พอมันบอกให้กดอะไรก็ได้เพื่อบู๊ทเข้าแผ่น ให้ปล่อยทิ้งไว้ครับ มันจะเข้าwindowsได้ แล้วลองโหลดตัวอื่นมาลงใหม่ดูครับ ผมแนะให้มันยกไปที่1000ทิพย์อ่ะครับ ให้ช่างที่0เค้าดูให้

Comment

คนอื่นใช้ได้ปกตินะผมว่า้เป็นที่วินโดว์

Comment

เหนในคลับ S42 ลงกานไม่มีปัญหาเลยผมก้อโหลดตามในลิงค์ในคลับ ไหงเปนงี้เศร้าเลยเดวลองหาโหลดที่ใหม่ดูก่อน

Comment

เปลียนแผ่น และเวอร์ชั่นดู

Comment

ยังแก้ปัญหาไมไ่ด้อ่า

Comment

รับรองใช้ได้ชัวร์เพราะผมเคยลงแล้วมันก็ใช้ได้นะ

Comment

ผมลงก็ไม่มีปัญหานะครับ

เอาใจช่วยครับ

Comment

Working...
                      X