Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์ บน Note book กับ Gefroce go 7300

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์ บน Note book กับ Gefroce go 7300

เรื่องก้อมีอยู่ว่า ..........

ซื้อโน๊คบุ๊คมา เพื่อหวัง เล่นเกมส์ ดั่งใจหวัง ลงทุนขนาด ขาย PC ทิ้ง แต่เจ้ากรรมดูเหมือนมันจะไม่ค่อยซัพพอร์ต spec Core 2 Duo T5500 1.667 Mhz Ram 1.5 GB [จากปกติ 512KB]
    GF 7300 go up to 256 ดูเหมือนสเป็ก ก้อไม่เลวร้ายเท่าไหร่ แต่เวลาเล่นเกมส์ กลับยิ่งหมดหู่ใจ ตอนแรกไอ้ผมก้อยังเอะใจ เหนว่าการ์ดจอตัวนี้ที่จริงแค่ 64M แล้วไปแชร์ มาจาก แรมปกติ ก้อเลยเหนว่า แรมแค่ 512 อาจจาน้อยซ่ะเกินไป เลยเพิ่ม อีก 1GB กลับมาก่ะเล่นเกมส์ สมใจ แต่ไหง เปนเหมือนเดิม ( ไม่ใช่ทุกเกมส์ซ่ะทีเดียว) เช่น NFS ( รายนี้ ต้องปรับสเป็คให้ต่ำเกือบสุดๆ ขนาด PC เครื่องเก่า สเป็คห่วยกว่านี้เกือบเท่าตัว ยัง เนียนกว่านี้ คิดแล้วแค้น ,Test dive Unlimited อันนี้อยากเล่นจัด เหมือนเคย ปรับสุดๆ ภาพอย่างก่ะ Play one ถอนหายใจ แล้ว remove ออกด่วน ,S.T.A.L.K.E.R.Shadow.of.Chernobyl เกมนี้เปิดมาภาพอย่างเนียน แต่พอเดินออกป่า แหงนหน้ามองฟ้าเท่านั้นแหละจึงบังเกิดความจริงก้อบังเกิด ท้องฟ้าเหลืองมากกกก ภาพเกิดอาการเบลอ จนต้อง บลเกมส์ ออกเหมือนเดิม นี่ยังไม่รวมถึง GRAW ที่ยังไม่กล้าลง เพราะคงเปนเหมือนเดิมแหง , FEAR เกมส์นี้ ไม่ต้องพูดถึง ภาพไหงเปนแบบนี้ ไม่เหมือน FEAR ที่เคยเหนเลย, ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ ที่ใช้ การ์ดจอรุ่นนี้เปนกันบ้างรึเปล่า ข้องใจมาก แต่ไม่ใช่ทุกเกมส์นะที่เปนแบบนี้ เกมส์ที่เล่นได้ก้อมี ตอนนี้ ที่เล่นได้เนียน ก้อมี Bio 4 , Half-life 2 , สามก๊ก 4 ,Sim 2 แต่ไหงเกมพวกนี้ ปรับสูงสุดแล้วเล่นได้เนียนหว่า c&c 3 ด้วย ใคร ใช้การ์ดจอนี้ และมีเกมส์ มันๆ แล้วเล่นได้แนะนำให้ด้วยนะ ไม่กล้าลงไม่อยากผิดหวัง ขอบคุณคับ

GeForce Go7300ก็งี้หล่ะครับ ต้องทำใจ ยังดีกว่าเล่นอะไรไม่ได้เลยครับ

Comment

7300go หนิครับ ถ้าจะเอาโน๊ตบุ๊กมาเล่นเกมส์แทน pc ที่คิดว่ายังไงมันก็แทนกันไม่ได้อยู่แล้วเนี่ย ต้อง 7600 ขึ้นไปเท่านั้น หรือท่าจะมองของเก่า ก็มีตัว 6600go หรือว่า x700 ที่แรงกว่า 7200-7400 go อยู่เยอะเลยทีเดียว

Comment

เเง้อ จะเอาโน๊ตบุคมาเล่นเกมต้องมีงบประมาณ 8xxxx-1xxxxx ครับถึงจะเนียน

Comment

เสียดายเงินแทนจริงๆ เอาเงินซื้อNBไปซื้อPCได้แรงกว่านี้มากมาย

Comment

เอ้อ... แล้ว 945GM 32MB คงไว้ทำงานอย่างเดียว.. แต่ผมซื้อมาทำงานจริงๆครับ.. V3223TU
            C2D T5200 1.8G 533FSB, 512MB DDR2, SATA120GB

Comment

โน๊ตบุ๊คสมัยนี้ แจ่มกว่าสมัยก่อนเยอะครับ

Comment

คือถ้าซื้อมาทำงาน ตอนนี้ Notebook กับ PC ผมว่า Notebook คุ้มกว่าแล้ว
                พกพาได้ด้วย ไม่ต้องกังวลหลายเรื่อง ไม่ต้องเลือกชิ่นส่วนมากมาย
                ราคาสองหมื่นไม่***งจากเครื่องประกอบซักเท่าไร ถ้าเอามาทำงานก็ใกล้เคียงกันมากๆ

แต่ถ้าเล่นเกมส์มันยังไม่ไหว เพราะพอมีการ์ดจอแบบมียี่ห้อ
                ราคามันจะพุ่งขึ้นมาอีกเยอะเลย หลายพันเลย มันยังไม่ค่อยน่าเอามาเล่นเกมส์
                แบบเป็นจริงเป็นจัง เว้นแต่จะมีงบเยอะ มันก็มีแบบดีๆแพงๆไปเลย

Comment

เดี๋ยวนี้เค้าโกไปถึง โน๊ตบุ๊ค SLI แล้วครับ ใช้ชิพ 2 ตัว 1GB Dual 7900GTX ของยี่ห้อ Alienware

Comment

ของผม Notebook; ATI X1600 (+ Core 2 Duo 1.66 Ghz, RAM 1024 MB DDR2 533 Dual) เล่นแค่ Battle realms ยังกระตุกเลยครับ หน่วงยังกับเล่น ragnarok server จีน เลย ยังงงอยู่ว่าทำไม เทียบกับ PC; Geforce 4 MX 440 SE 64 MB (+ Celeron 1.7 GHz RAM PC2100 512 MB Single) ตัวเก่าของผมนะ PC ลื่นปรู๊ดปร๊าดเลยครับ เซ็งเหมือนกันครับ แต่ยังไงมันก็เป็นของดีแหละครับ เอาไว้อวดชาวบ้านชาวช่องพอได้
                    อยากถามหน่อยครับว่าจะทำยังไงจะปิดความสามารถในการแชร์แรม (HyperMemory) ของมันได้ เพราะมันแชร์แรมไปซะแรมการ์ดจอเป็น 512 MB ไปเลยครับ

Comment

Working...
                    X