Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านเทพทั้งหลายมาดูนี่หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านเทพทั้งหลายมาดูนี่หน่อยคับ

อ่านดูหลายกระทู้แล้วเลยอยากจัดสเปคบ้างช่วยดูทีนะคับว่าเป็นไง
    Core2 Duo E7200-4420
    ASUS P5K PL-VM-2100
    DDR2(800) 2GB. Kingston-1520
    SATA-II 250 GB Seagate-1760
    ATi4850 DUAL (TD/DDRIII)512MB HIS-6710
    LCD 19" LG (W1942T-BF) Wide, DVI B-5470
    DVD RW 20x Lite-On-780
    Supply-แนะนำทีคับว่าควรใช้กี่ Watt ยี่ห้อไรดี
    อื่นๆ-1000
    รวม 21870
    อ้างอิงจาก advice.com

ปล.ผมเพิ่งหัดจัดสเปคครั้งแรกคับ(มั่วๆเอาเลยไม่รู้ว่ามันใส่กันได้หรือป่าวช่วยแนะนำด้วยคับ

PSu วัตเต็มครับ
    วัตล่ะบาท เดียววูบ

Comment

1>>Core2 Duo E7200-4420
      ตอบ ตัวนี้ที่ advice เป็นประกัน JJ การ์ด รับประกันจะเป็นกระดาษ chart เหลือง พิมพ์ว่า JJ
      หรืออาจเป็น การ์ด ที่พิมพ์เลียนแบบของ wpg แต่ส่วนใหญ่ๆ เป็น JJ ชัวร์ ถามว่าคุณรับได้มั้ยกับ
      สภาพกล่องที่มา เมือ่เทียบกับ ingram หรือ อื่นๆ ถ้ารับได้ ก็ซื้อเลย(โดยส่วนตัวน่ะ มันไม่เคยเสีย ของ JJ)
      2>> ASUS P5K PL-VM-2100
      ตอบ ตัวนี้ ประกัน synnex ใช้ได้คับ รองรับ bus 800 เข้ากับแรมดี แต่ up เป็น 1066 ไม่ได้

3>>DDR2(800) 2GB. Kingston-1520
      ตอบ ตัวนี้ประกัน ingram แต่ก่อน advice ของปลอมเพียบ(ผมเคยถามเซล เค้าบอกว่า เค้ารับมาโดยไม่รู้ โดนไปเยอะเหมือนกัน ) ใครที่มี void advice แล้ว ไม่มี void ingram หรือ synnex ติดอยู่ ผมฟันธงเลย ปลอม!!!
      <<อย่าพึ่งเชื่อผม >> ผมไม่ต้องส่องchip หรอกคุณเอา serial ไปกรอกลงทะเบียนที่ kington เลย เค้าจะบอกคุณเองว่าปลอม หรือแท้
      แต่ถ้าซื้อตอนนี้ แท้ชัวร์(แต่ต้องมี void ingram synnex)

4>>SATA-II 250 GB Seagate-1760
      ตอบ เสียบ่อยช่วงนี้ แต่ ประกันก็ ok มากๆ ซื้อได้ครับ ประกัน synnex dcom (แล้วแต่ดวง) synnex เปลี่ยนตัวใหม่ ไม่มีค่าเครม dcom ต้องส่งผ่าน advice (ไม่ดีเลย) เพราะถ้าส่งที่อื่น ตอนนี้ dcom มีนโยบาย คิดตั้งครับ
      ใครเป็น dealer dcom คงรู้น่ะครับ ว่าเค้าคิดค่ารับเครมแล้ว

5>> ATi4850 DUAL (TD/DDRIII)512MB HIS-6710
      ตอบ อย่าเอาเลย ไปซื้อกะ bu jed tk ถูกกว่า เอา sap ถูกกว่าครับ อีกอย่าง advice ปล่อย ราคาส่ง his แพงกว่า ราคาส่ง dcom ให้เราครับ his ของ dcom จะถูกกว่า แต่ 4xxx ยังไม่เข้า(ถ้าเข้าน่าจะถูกกว่า busitek

6>> LCD 19" LG (W1942T-BF) Wide, DVI B-5470
      ตอบ lg ก็ดีครับ ที่ร้านส่งกับ ศูนย์ LG เลย ง่าย ล่าสุดส่งรุ่นเก่าไป 19 w มีเส้นแนวตั้ง 1 เส้น ได้รุ่นใหม่ล่าสุดมาแทน (ขอชมจริงๆ ดูแลดีมาก) อีกเจ้า ก็ acer เปลี่ยนรุ่นใหม่เหมือนกัน(แต่ทั้งสองที่ผมส่ง ตรงครับ ไม่ผ่านตัวแทน)

7>>DVD RW 20x Lite-On-780
      ไม่ค่อยชอบผลงานของมันครับ

8>> enermax ราคาประมาณ 2500 หาได้ทั่วไปครับ

หวังว่าคงช่วยคุณได้น่ะ

Comment

โดยรวมก็ดีครับ
        PSU SILVERSTONE 500W 2300

Comment

Working...
        X