Announcement

Collapse
No announcement yet.

Overclock GF 6200 ทำไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Overclock GF 6200 ทำไงคับ

XFX Geforce 6200 สามารถ overclock ได้ป่าวครับ มีขั้นตอนไงบ้างคับ ท่านใดเคยทำมั่งคับช่วยสอนหน่อยครับ ถ้ามีภาพประกอบก็จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยคับ

อย่าเลยครับในความเห็นผมถึงคล็อกไปผมว่ามันก็ไม่ช่วยอะไรได้ในการเล่นเกมส์
    เพราะเกมส์ออกมาใหม่นี่ความต้องการพื้นฐานนี่ต้องการ์ดจอรุ่นใหม่กว่านี้เยอะ

Comment

ทำไปก็ไม่มีผล หรือ อะไรดีขึ้น
      หลอยแต่จะทรุดกับโทรม อะ

Comment

XFX Geforce 6200

64bit DDR2 ไช่มั้ย อย่าไป OC เลยครับร้อนปล่าวๆ

GF6200 ที่ควรจะเอามา OC ควรจะเป็นตัว 128บิท ครับ

ถ้าเปิดท่อได้เป็น GF6600 นี่แรงไปกันไหญ่

Comment

RivaTuner วิธีใช้ลองดูเอาเองครับไม่ยาก

Comment

Originally posted by mad_X View Post
            XFX Geforce 6200 สามารถ overclock ได้ป่าวครับ มีขั้นตอนไงบ้างคับ ท่านใดเคยทำมั่งคับช่วยสอนหน่อยครับ ถ้ามีภาพประกอบก็จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยคับ

เคยใช้ครับตอนเล่น Doom3 กระตุก

วิธีง่ายๆ ก็แค่หา Riva มา
            ลาก Core จนเทส Ati tool จนภาพแตก แฮ้งค์ แล้วก็ลดจนไม่เกิดอาการ
            แล้ว Mem ก็ทำเช่นกัน

ดูและเรื่องความร้อนดีๆด้วยครับ โดยเฉพาะตัว No fan

Comment

ปรับนิดเดียว ค้างแล้ว

Comment

Working...
              X