Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดรุ่นเดี่ยวกัน AGP กับ Pci Ex16 มันเร็วเท่ากันไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดรุ่นเดี่ยวกัน AGP กับ Pci Ex16 มันเร็วเท่ากันไหม

การืดบางตัวออกมา 2 แบบ AGP กับ PciEx16 ครับ
    อย่าง
    X1650Pro AGP
    X1650Pro PciEx16

พอเอามาเทียบทดสอบแล้วมันจะแรงเท่ากันไหมครับ

ถ้าแรงต่างกันต่างกันมากไหมครับ

ความแรงไม่ต่างกันมากครับ เรียกว่าไม่ต่างกันเลยก็ว่าได้ ต่างกันก็ตรงที่ AGP จะต้องต่อไฟเพิ่มแค่นั้นครับ

Comment

ออ แบบนี้ นี่เอง

ตอนแรก ผมเข้าใจว่า AGP เป็นคอขวดสะอีกนะครับ
      PCI-E น่าจะเร็วกว่า AGP
      ที่แท้ก็แบบนี้เอง

ขอบคุณครับ

Comment

-*- อ้อ ที่บอกว่า PciEx16 เร็วก่า AGP8X 4เท่า
        แสดงว่าความเร็วการืดจอที่เราใช้ทั่วไปยังไม่เต็มที่กับความเร็ว PciEx เหรอครับ
        Last edited by occlubssk; 7 Aug 2007, 10:38:12.

Comment

ดูเป็นแนวทาง

Comment

ถ้าพูดถึงเฉพาะประสิทธิภาพการ์ดจอ ไม่ต่างกันมากครับ ในรุ่นของ AGP บางรุ่นจะถูกลดความเร็วไป
            Last edited by IX; 7 Aug 2007, 13:18:48.

Comment

Working...
            X