Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู power supply ให้ผมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู power supply ให้ผมหน่อยครับ

ac230v

---เครื่องเก่าผม---
    p4 2.8Ghz
    ram ddr 1g
    geforce 4
    ******psu ผมไม่รู้ว่าเป็นรุ่นอะไร แต่มันมีสติ๊กเกอร์แปะว่า AC 230V หมายความว่า 230 วัตต์ หรือเปล่า?

---จะอัพเป็น---
    p E2160 1.8Ghz
    Asrock Wolfdale
    ram ddr2 1Ghz*2
    geforce 8600gt U600 ddr3

ก้กะว่าจะใช้เคสเดิมแต่อยากทราบว่าถ้าอัพแล้ว psu 230V มันจะจ่ายไฟพอหรือปล่าวครับ?

แล้วถ้าไม่พอมี psuตัวไหนไม่แพง และใช้ได้มั่งครับ(ผมไม่OCเลยนะคับ)

แนะนำของ Psu ของ Delux 450w ราคาปะมาน 700 และอีกตัว D tech 650W ปะมาน 700-900 ( ไม่แน่ใจราคา) แต่ไม่เกินนี้ ครับผม ส่วนตัวนิดนึง นะครับ ท่า จะเอากาดจอ U600 เล่น Spark 8600Gt A650 ครับ แรงได้ใจ ถือว่าคุ้มค่า ที่สุดเลย ครับ อิอิ กาดจออะ

Comment

Originally posted by zizu3159413 View Post
      ac230v

---เครื่องเก่าผม---
      p4 2.8Ghz
      ram ddr 1g
      geforce 4
      ************psu ผมไม่รู้ว่าเป็นรุ่นอะไร แต่มันมีสติ๊กเกอร์แปะว่า AC 230V หมายความว่า 230 วัตต์ หรือเปล่า?

---จะอัพเป็น---
      p E2160 1.8Ghz
      Asrock Wolfdale
      ram ddr2 1Ghz*2
      geforce 8600gt U600 ddr3

ก้กะว่าจะใช้เคสเดิมแต่อยากทราบว่าถ้าอัพแล้ว psu 230V มันจะจ่ายไฟพอหรือปล่าวครับ?

แล้วถ้าไม่พอมี psuตัวไหนไม่แพง และใช้ได้มั่งครับ(ผมไม่OCเลยนะคับ)
      AC มันเป็นไฟฟ้ากระแสสลับครับผม ในประเทศไทยใช้อยู่ที่ 220-230Volt ครับผม แต่ถ้าเมืองนอก ก็ 110-120Volt ครับ

Comment

Originally posted by Akezaa View Post
        แนะนำของ Psu ของ Delux 450w ราคาปะมาน 700 และอีกตัว D tech 650W ปะมาน 700-900 ( ไม่แน่ใจราคา) แต่ไม่เกินนี้ ครับผม ส่วนตัวนิดนึง นะครับ ท่า จะเอากาดจอ U600 เล่น Spark 8600Gt A650 ครับ แรงได้ใจ ถือว่าคุ้มค่า ที่สุดเลย ครับ อิอิ กาดจออะ
        เห็นด้วยครับ

Comment

กร๊ากกก 230V มันเป็นกระแสไฟที่ใช้ในบ้านเรา ตาม Reyด้านบน
          ถ้าอยากรู้ว่ากี่วัตดูที่คำลงท้ายว่าเป็น W Watt

Comment

แล้วยังงี้ ถ้าไม่เปลี่ยนได้ไหมครับ ท่าน ใช้ตัวเดิม หรือต้องเปลี่ยนอย่างเดว

Comment

ถ้าได้จะได้เอาไปลงที่แรมอ่าคับ ถ้าไม่ไหวคงต้องเจียดมาซื้อ psu T_T

บอกทีนะคับ ใช้อันเก่ามานจได้ไหม

Comment

อ๋อเข้าใจละคับ ว่าแต่ดูว่ากี่ W ยังไงคับ

Comment

ดูง่ายๆคับ
                  ถ้าตนไหนมีตัวเลขตามด้วยคำว่า W หรือ Watt อ่ะคับเช่น
                  -460Watt
                  -500W
                  ผมคิดว่าถ้าตังมีก็อัพ เพาว์เวอร์ไปเลยก็ดีนะคับ

Comment

งบไม่มาก+สเปคไม่กินไฟมาก

ใช้dtech หรือdelux ตัวละ700-1000ก้อพอละนะ ผมว่า

Comment

Working...
                    X